ಕಡಿಮೆ ಬಂಡವಾಳದೊಂದಿಗೆ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಈ ವ್ಯವಹಾರ ಆರಂಭಿಸಿ..

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಬದಲಾವಣೆಯಾಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮುಂಗಾರು ಹಂಗಾಮು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ, ಇದರ ಅವಧಿಯನ್ನು ಸುಮಾರು 4-5 ತಿಂಗಳು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶದ ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮಳೆ ಸಾಕು ಸಾಕು ಎಂದೆನಿಸಿದೆ. ಇನ್ನು ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಳೆಯ ಅಬ್ಬರಕ್ಕೆ ಜನ ಜೀವನ ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಂಡಿದೆ.

ಇನ್ನು ಈ ಮಳೆಗಾಳದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿರಲ್ಲ ಉದ್ದಿಮೆಗಳು ಅಷ್ಟಕ್ಕೆ ಅಷ್ಟೇ ಎಂಬುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬಂದಿರುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಹೊರತು ಪಡಿಸಿ ಉಳಿದೆಲ್ಲದಡೆ ಮಳೆಗಾಳದಲ್ಲಿ ಜನ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬಾರದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಸಹಜವಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಷ್ಟೊಂದು ವ್ಯಾಪಾರ ವಹಿವಾಟುಗಳು ನಡೆಯೋದೆ ಇಲ್ಲ.

ಇನ್ನು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಉದ್ದಿಮೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕೆಂದು ನೋಡುವುದಾದರೆ ಕೊಡೆ (Umbrella) ರೈನ್‌ ಕೋಟ್‌ಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಉದ್ದಿಮೆಯು ಈ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೈ ಹಿಡಿಯಬಹುದು. ಹೌದು ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಈ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಅತೀವ ಬೇಡಿಕೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಈ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಮಳೆಗಾಲ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಮುನ್ನ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ ಮಳೆಗಾಲ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಜೇಬು ಭರ್ತಿ ಆಗೋದು ಪಕ್ಕಾ.!

ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ಈ ಮಾನ್ಸೂನ್ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಛತ್ರಿ ಮತ್ತು ರೈನ್ಕೋಟ್ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು , ಇದು ನಿಮಗೆ ದೊಡ್ಡ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಈ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು..?

ಈ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು, ನೀವು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನೀವು ಕನಿಷ್ಟ 5000 ರಿಂದ 10000 ರೂಪಾಯಿಗಳವರೆಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ ಕಚ್ಚಾವಸ್ತು ತರಬೇಕು, ಬಳಿಕ ಯಂತ್ರದ ಮೂಲಕ ಛತ್ರಿ, ರೇನ್ ಕೋಟ್ ತಯಾರಿಸಬಹುದು.ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, ನೀವು ಸಗಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ ನೇರವಾಗಿ ಸಿದ್ಧ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು, ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾಧ್ಯಮದ ಮೂಲಕ ಸಣ್ಣದಿಂದ ಹಿಡಿದು ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದವರೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ವ್ಯವಹಾರದ ಮೂಲಕ ನೀವು 20 ರಿಂದ 25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ಈ ರೀತಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿ

ನಿಮಗೆ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸರಕುಗಳನ್ನು Amazon, Flipkart, Myntra ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ ಶಾಪಿಂಗ್‌ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದು . ಇದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ವೆಚ್ಚ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

ರೇನ್‌ಕೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿ

ಛತ್ರಿ ಮತ್ತು ರೇನ್‌ಕೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ನೀವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಅಂಗಡಿ ಅಥವಾ ಟೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು.ರೈನ್‌ಕೋಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಶಾಲೆ ಮತ್ತು ಕಚೇರಿಯ ಸುತ್ತಲೂ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ತೆರೆಯುವುದು ಉತ್ತಮ, ಏಕೆಂದರೆ ಮಳೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ರೈನ್‌ಕೋಟ್ ಶಾಲಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ. ಕಛೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಅದರಲ್ಲೂ ಬೈಕ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವವರಿಗೆ ಮಳೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ರೈನ್ ಕೋಟ್ ಕೂಡ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group