ಆಗಾಗ ಬಂದು ಕಾಡುವ ತಲೆ ನೋವಿಗೆ ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದು..!

ಈ ಕೆಳಗೆ ಆಗಾಗ ಬಂದು ಕಾಡುವ ತಲೆ ನೋವಿಗೆ ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ..

ಪುದೀನಾ ಎಣ್ಣೆ:ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಔಷಧೀಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸುವ ಪ್ರಾಚೀನ ಮನೆ ಮದ್ದು. ಈ ಬಹುಮುಖ ತೈಲವು ತಲೆನೋವು, ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಸ್ನಾಯುಗಳು, ತುರಿಕೆ, ಮತ್ತು ಹಲ್ಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೆಂಥಾಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ಸ್ನಾಯುಗಳಿಗೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ನೋವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪುದೀನಾ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದರಿಂದ ಒತ್ತಡದ ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಮೈಗ್ರೇನ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ನೋವು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾದುದೆಂದರೆ ಅದನ್ನು ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯಂತಹ ವಾಹಕ ಎಣ್ಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ.

ರೋಸ್ಮರಿ ಎಣ್ಣೆ: ನೂರಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಳಸಲಾಗುವ ರೋಸ್ಮರಿ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ ಉರಿಯೂತದ ಮತ್ತು ನೋವು ನಿವಾರಕ ಗುಣಗಳಿವೆ. ಅದು ಒತ್ತಡ, ನೋವು ನಿವಾರಣೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತಪರಿಚಲನೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಲೆನೋವು ನಿವಾರಣೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅಡಿಕ್ಷನ್ & ಹೆಲ್ತ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಇತರ ಔಷಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಳಸುವ ರೋಸ್ಮರಿ ಎಣ್ಣೆಯು ತಲೆನೋವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯೊಂದಿಗೆ ರೋಸ್ಮರಿ ಎಣ್ಣೆಯ ಕೆಲವು ಹನಿಗಳನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಹಣೆಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ.

ತಲೆನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರಿಹಾರ : ಇಂದಿನ ಒತ್ತಡ ಭರಿತ ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ತಲೆನೋವು ಸಾಮಾನ್ಯ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೆಲವರಿಗೆ ನಿದ್ರೆಯ ಕೊರತೆ, ದುರ್ಬಲ ದೃಷ್ಟಿ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ರಕ್ತಹೀನತೆ ಮತ್ತು ಮೂಗಿನ ಸೈನಸ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಹಲವರು ತಲೆನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿವಾರಣೆಗಾಗಿ ನೋವು ನಿವಾರಕ ಔಷಧಿಗಳ ಮೊರೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ, ಇದರಿಂದ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಗಂಭೀರ ಪರಿಣಾಮ ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ಹಾಗಾಗಿ, ಪದೇ ಪದೇ ನೋವು ನಿವಾರಕಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬದಲು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಆಗಿದೆ.

ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ತಣ್ಣೀರಿನಿಂದ ಮುಖ ತೊಳೆಯಿರಿ:ಬಿಡುವಿಲ್ಲದ ಜೀವನಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವರಿಗೆ ರಾತ್ರಿ ವೇಳೆ ತಲೆನೋವಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹವರು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ತಣ್ಣೀರಿನಿಂದ ಮುಖ ತೊಳೆದು ಮಲಗಿ. ಇದರಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿದ್ರೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಜೊತೆಗೆ ತಲೆನೋವಿನಿಂದಲೂ ಶೀಘ್ರ ಪರಿಹಾರ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾಮೊಮೈಲ್ ಆಯಿಲ್: ಪುರಾತನ, ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳ ಪರಿಹಾರವು ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸಾರಭೂತ ತೈಲವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ದೇಹವನ್ನು ವಿಶ್ರಾಂತಿಗೊಳಿಸಬಹುದು, ಸ್ನಾಯು ನೋವು ಹಾಗೂ ತಲೆನೋವನ್ನು ಶಮನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆತಂಕ ಮತ್ತು ನಿದ್ರಾಹೀನತೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಇದನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯೊಂದಿಗೆ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸಿದ ಕೆಲವು ಹನಿ ಕ್ಯಾಮೊಮೈಲ್ ಸಾರಭೂತ ತೈಲದ ಸ್ನಾನ ಅಥವಾ ಬಿಸಿ ನೀರಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ, ಹಬೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಗಮನಿಸಿ:ತಲೆಗೆ ಪೆಟ್ಟಾಗಿ ತಲೆನೋವು ಬರುತ್ತಿದ್ದರೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಬೇಡಿಆ ಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ ಆದಾಗ ಅಥವಾ ಬಿದ್ದಾಗ ಹೊರಗಡೆ ಗಾಯವೇನೂ ಆಗದೆ ನೀವು ಆರಾಮವಾಗಿಯೇ ಇದ್ದರೂ ಕೆಲ ದಿನಗಳ ನಂತರ ತಲೆನೋವು ಕಂಡು ಬಂದರೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯೊಳಗೆ ಪೆಟ್ಟಾಗಿದೆ ಎಂಬುವುದರ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ತಲೆಯಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಮೆದುಳಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ ಮಾಡಿಸಿ. ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯ ಮಾಡಿದರೆ ಸಾವು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group