ಜುಲೈ 11 ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ದಿನ;

ಜುಲೈ 11 ರಂದು ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ದಿನವು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ದಿನವಾಗಿದೆ. 1987 ರಲ್ಲಿ ಐದು ಶತಕೋಟಿ ದಿನದ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ಹೊಂದಿದ್ದ ಭಾರೀ ಆಸಕ್ತಿಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯು ಈ ದಿನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಈ ಪ್ರಮುಖ ದಿನವನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ಓದಿ.

  • ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ದಿನ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ..

ಇದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಮುಟ್ಟುತ್ತದೆ :

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್‌ನಂತಹ ಮೊದಲ-ಪ್ರಪಂಚದ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನೀವು ಆರಾಮದಾಯಕ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಜೀವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಬಹುಶಃ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜನಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅವರೆಲ್ಲರನ್ನೂ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಆಹಾರದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ದರದಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ, ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಮಹತ್ತರವಾಗಿ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿವೆ, ಇದು ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಇದು ನಮ್ಮನ್ನು ಎದುರುನೋಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ದಿನವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಈಗ ಹೇಗೆ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ನಮಗೆ ನೆನಪಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಭವಿಷ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಯಾವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಈ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಹೋದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು, ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳು, ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಿಗೆ ಜಗತ್ತು ಹೇಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಯೋಚಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಅಸಮಾನತೆ ಇದೆ

ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿನ ಜನರ ಮೇಲೆ ಅಸಮಾನವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅತ್ಯಂತ ಬಡ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಜನರು ಶ್ರೀಮಂತ, ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ದೇಶಗಳ ಜನರಿಗಿಂತ ಸುಮಾರು 20 ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ದಿನವು ನಮ್ಮಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯಲು ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಜ್ಞಾಪನೆಯಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group