ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಬರುವ ರೋಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಏಚ್ಚರವಹಿಸಿ..!

ಪರಿಸರದಲ್ಲಿನ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಂದಾಗಿ, ದೇಹಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಋತುಮಾನದ ರೋಗಗಳು ಸುಮಾರು. ಇವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರೆ ಪ್ರಾಣಕ್ಕೆ ಕುತ್ತು ಬರಬಹುದು.

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಹವಾಗುಣ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುತ್ತದೆ ಎಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಮಳೆ ಬೀಳುತ್ತದೆಯೋ ಅಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ವಾತಾವರಣ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ.ಮಳೆಯ ನಂತರ ಬಿಸಿ ವಾತಾವರಣ ಬರುತ್ತದೆ. ಪರಿಸರದಲ್ಲಿನ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಂದಾಗಿ, ದೇಹಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ತಂಪಾದ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ, ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯಬಾರದು. ತಣ್ಣನೆಯ ಗಾಳಿ ಬೀಸದಂತೆ ಫೇಸ್ ಮಾಸ್ಕ್ ಧರಿಸಬೇಕು.ಶೀತ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಹಸಿವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಶೀತ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಸಂಕುಚಿತಗೊಳ್ಳುವುದೇ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ. ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ ಹಸಿವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಮಿತಿ ಮೀರಿದ ಸೇವನೆಯು ನಿರ್ಜಲೀಕರಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಜೀರ್ಣವಾಗದ ಆಹಾರವು ದೊಡ್ಡ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಆಹಾರವು ಜೀರ್ಣವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ಭೇದಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಗ್ಯಾಸ್ ಮೊದಲಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಎದುರಾಗಲಿವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಚಳಿ/ಮಳೆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಿತು.

ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಸ್ಟೀಮ್ ಮಾಡಿ. ಗಂಟಲು ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ತಣ್ಣನೆಯ ಗಾಳಿಯಿಂದಾಗಿ ಮೂಗು ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸನಾಳದಲ್ಲಿ ರಕ್ತನಾಳಗಳು ಸೆಟೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಮೂಗು ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿರುತ್ತವೆ. ಸೈನುಟಿಸ್, ರಿನಿಟಿಸ್, ಅಡೆನಿಟಿಸ್, ಇತ್ಯಾದಿ. ತಣ್ಣನೆಯ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಉಸಿರಾಡುವುದರಿಂದ ಗಂಟಲಿನ ಟಾನ್ಸಿಲ್ಗಳು ಊದಿಕೊಂಡು ನೋವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ ಹಾಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಚ್ಚಗಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ತಂಪು ಪಾನೀಯ, ತಣ್ಣನೆಯ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group