ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಬೇಯಿಸುವಾಗ ಒಡೆಯದಂತೆ ತಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ?

ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಬೇಯಿಸುವಾಗ ಒಡೆಯದಂತೆ ತಡೆಯುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಹಲವರಲ್ಲಿ ಕಾಡಿರುತ್ತದೆ. ನಾವಿಂದು ನಿಮಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸುವಾಗ ಹೇಗೆ ಅವುಗಳು ಒಡೆಯದಂತೆ ಟ್ರಿಕ್ಸ್‌ ಬಳಸಿ ಬೇಯಿಸುವುದು ಎಂಬ ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೀಡಲಿದ್ದೇವೆ.

01.ನೀರಿಗೆ ವಿನೆಗರ್ ಹಾಕಿ:ವಿನೆಗರ್ ಟ್ರಿಕ್ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬಿರುಕು ಬಿಡುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸುಲಭವಾದ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ವಿಧಾನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಮೊಟ್ಟೆಗೆ ಒಂದು ಚಮಚ ವಿನೆಗರ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ ಮೊಟ್ಟೆ ಒಡೆಯುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಕುದಿಯುತ್ತಿರುವ ನೀರಿಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ವಿನೆಗರ್ ಸೇರಿಸಿ ನಂತರ ಮೊಟ್ಟೆ ಹಾಕಿ. ನೀರಿಗೆ ವಿನೆಗರ್ ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಬಿಳಿ ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಮೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಬಿರುಕುಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

02.ಮೊಟ್ಟೆ ಕೋಣೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶದಲ್ಲಿರಬೇಕು:ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ನೇರವಾಗಿ ಅಡುಗೆಗೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಮೊದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಕೋಣೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶಕ್ಕೆ ತರಲು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ನೀವು ತಣ್ಣನೆಯ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಕುದಿಯುವ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದರೆ, ಅವು ಬಿರುಕು ಬಿಡುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅನಿಲಗಳು ಶೆಲ್‌ನೊಳಗೆ ಬಿಸಿಯಾಗುತ್ತವೆ, ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವು ಬಿರುಕು ಬಿಡುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಬೇಯಿಸುವಾಗ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕೋಣೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶಕ್ಕೆ ತಂದು ನಂತರ ಕುದಿಸಿ.

03.ಉಪ್ಪು ಸೇರಿಸಿ:ಮೊಟ್ಟೆ ಬೇಯಿಸುವ ನೀರಿಗೆ ಒಂದು ಚಮಚ ಉಪ್ಪು ಹಾಕುವುದರಿಂದ ಕುದಿಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಬಿರುಕುಗೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ತಡೆಯಬಹುದು. ಒಂದು ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಹಾಕಿ ಅದು ಕುದಿಯುವಾಗ ಅದಕ್ಕೆ 1 ಚಮಚ ಉಪ್ಪನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ನೀರು ಕುದಿಯುವಾಗ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಪಾತ್ರೆಗೆ ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆ ಬೇಯಿಸಿದರೆ ಮೊಟ್ಟೆ ಹೊಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

04.ಚಿಕ್ಕ ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತುಂಬಬೇಡಿ:ಕುದಿಸುವಾಗ ಪಾತ್ರೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಡಿ. ನೀರು ಕುದಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಸ್ಪರ್ಶಿಸಬಾರದು ಅಥವಾ ಪರಸ್ಪರ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆಯಬಾರದು. ನೀವು ಸಣ್ಣ ಪಾತ್ರೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ 3-4 ಮೊಟ್ಟೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕುದಿಸಬೇಡಿ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಕುದಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರೆಯನ್ನು ಬಳಸಿ

ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಕುದಿಸಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ

*ನೀವು ಸ್ರವಿಸುವ ಹಳದಿ ಲೋಳೆಯನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ 6 ನಿಮಿಷಗಳು, ಮಧ್ಯಮ-ಬೇಯಿಸಿದ ಹಳದಿ ಲೋಳೆಯನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ 8 ನಿಮಿಷಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೇಯಿಸಿದ ಹಳದಿ ಲೋಳೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸುಮಾರು 10-12 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿ.

* ಒಂದು ಪಾತ್ರೆಗೆ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ನೀರು ತುಂಬಿಸಿ, ಕಡಿಮೆ ನೀರು ಸಹ ಮೊಟ್ಟೆ ಹೊಡೆಯಲು ಕಾರಣ.

* ಉಪ್ಪು ಅಥವಾ ವಿನೆಗರ್ ಸೇರಿಸಿ ನಂತರ ನೀರು ಕುದಿಯಲು ಬಿಡಿ.

* ಮೊಟ್ಟೆಗಳು ಕೋಣೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶದಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

* ಪಾತ್ರೆಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಬಿಡಿ ಮತ್ತು ಮುಚ್ಚಳದಿಂದ ಮುಚ್ಚಿ.

* ಕುದಿಯುವಾಗ ಗ್ಯಾಸ್‌ ಸ್ಟೌವ್‌ ಉರಿಯನ್ನು ಮಧ್ಯಮ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ.

* ಮೊಟ್ಟೆ ಬೆಂದ ನಂತರ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತಣ್ಣೀರಿನ ಬಟ್ಟಲಿಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 3-4 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನೆನೆಸಲು ಬಿಡಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group