ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಹೀಗೆ ಇಟ್ಟರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕುತ್ತು ಎಚ್ಚರ..!

ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಶೇಖರಿಸುವಾಗ ಬಹಳ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು. ಉಳಿದ ಆಹಾರ, ಹಣ್ಣು, ತರಕಾತಿ, ಮೊಟ್ಟೆ ಹೀಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಇಡಲು ಈ ತಂಗಳುp ಪೆಟ್ಟಿಗೆ ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಮಾಯಾಲೋಕವಾಗಿದೆ. ಯಾವುದನ್ನು ಎಲ್ಲಿ, ಹೇಗೆ, ಎಷ್ಟು ದಿನ ಶೇಖರಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಎಲ್ಲರೂ ತಿಳಿದಿರಲೇಬೇಕು. ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಶೇಖರಿಸಬೇಕು ಇಲ್ಲಿದೆ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು:

01.ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ ಡ್ರಾಯರ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿ:ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗೆ ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ ಡ್ರಾಯರ್ ಅನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದೇ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಆ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಅಜ್ಞಾನಿಯಾಗಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತೇವೆ. ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿ. ಆದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ .

02. ತಾಜಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಡಿ:ಒಂದು ವಾರಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯ ಇರುವ ಇಡೀ ವಾರದ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ದಿನ ತಂದು ಶೇಖರಿಸಬೇಡಿ. ಬಹುತೇಕ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಬಹು ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪು ಇದಾಗಿದೆ. ನಾವು ಅದನ್ನು ವಾರವಿಡೀ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಸೇವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ತಾಜಾವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಅದು ಹಾಗಲ್ಲ, ನೀವು ಈ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಎರಡು ಮೂರು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಬೇಕು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹಾಳಾಗುವ ವಸ್ತುಗಳು. ಹಸಿ ಮಾಂಸ, ಕೋಳಿ, ಸಮುದ್ರಾಹಾರವನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನಬೇಕು ಅಥವಾ ತಂದ ತಕ್ಷಣ ಫ್ರೀಜರ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಕು.

03. ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಳಸಬೇಡಿ:ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಫ್ರಿಜ್ ನಲ್ಲಿ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಶೇಖರಿಸಲು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಹೀಗೆ ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಹಾಗಾಗಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಶೇಖರಿಸಲು ಸ್ಟೀಲ್‌ ಡಬ್ಬಗಳು, ಆಹಾರದ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರದಂಥ ಕ್ಯಾರಿ ಬ್ಯಾಗ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸೇಕು.

04.ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಆಹಾರವನ್ನು ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಡಿ:ಬೇಯಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಉಳಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಆಹಾರವನ್ನು ಫ್ರಿಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕೆಲವು ವಸ್ತುಗಳು ಇವೆ. ಟೊಮೆಟೊಗಳು, ಹುಳಿ ವಸ್ತುಗಳು, ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿಗಳಂತೆ. ಆದರೆ ಈ ಎಲ್ಲಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿದರೆ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಶೈತ್ಯೀಕರಣಗೊಳಿಸಲೇಬೇಕು. ಯಾವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಫ್ರಿಡ್ಜ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಡಬಾರದು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಸಹ ನೀವು ಎಚ್ಚರವಹಿಸಬೇಕು.

05.ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ ಡ್ರಾಯರ್ ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿ:ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗೆ ರೆಫ್ರಿಜರೇಟರ್ ಡ್ರಾಯರ್ ಅನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದೇ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಆ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಅಜ್ಞಾನಿಯಾಗಿಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತೇವೆ. ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬಳಸಿ. ಆದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಗೊತ್ತೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಆರ್ದ್ರತೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳೆಂದರೆ ಸೊಪ್ಪು, ಹೂಕೋಸು, ಎಲೆಕೋಸು, ಬಿಳಿಬದನೆ, ಸೌತೆಕಾಯಿ, ಕೋಸುಗಡ್ಡೆ, ಸೇಬು, ಪೇರಳೆ, ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಮುಂತಾದವುಗಳು ಕಡಿಮೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅದನ್ನು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ಬಳಸಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group