ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್‌ನಿಂದ ತೂಕ ಇಳಿಕೆ ಜತೆಗೆ ಈ 6 ಲಾಭಗಳಿವೆ:

ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಇದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಹಗ್ಗವನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಂಡು ಮಾಡುವಂತಹ ವ್ಯಾಯಾಮವಾಗಿದೆ. ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣ ದೇಹಕ್ಕೆ ವ್ಯಾಯಾಮ ನೀಡುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ದೇಹವು ಫಿಟ್ ಆಗಿರುವುದು.

ಇಷ್ಟು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಹೃದಯಕ್ಕೂ ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದೇ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವರು ಇಂದಿಗೂ ಕೇವಲ ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮಾತ್ರ ಮಾಡಿ ತಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಫಿಟ್ ಆಗಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವರು. ಇದು ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದು ಪ್ರತಿ ನಿಮಿಷಕ್ಕೆ 10-15 ಕ್ಯಾಲೋರಿ ದಹಿಸುವುದು. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೂಕವನ್ನು ಇಳಿಸಿ, ಫಿಟ್ ಆಗಿ ಇಡುವುದು.

1. ಇದು ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು:ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಹಗ್ಗ ಜಿಗಿಯುವುದು ಒಂದು ಅದ್ಭುತ ಹೃದಯದ ವ್ಯಾಯಾಮ ಆಗಿರುವುದು. ಇದು ಹೃದಯ ಬಡಿತ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು, ಇದರಿಂದ ಹೃದಯದ ಸ್ನಾಯುಗಳು ತುಂಬಾ ಬಲವಾಗಿ ಆಮ್ಲಜನಕಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕವಿಲ್ಲದೆ ಇರುವ ರಕ್ತವನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ಪಂಪ್ ಮಾಡುವುದು. ಇದರಿಂದ ಹೃದಯದ ಆರೋಗ್ಯವು ಸುಧಾರಣೆ ಆಗುವುದು ಮತ್ತು ಎತ್ತರವು ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದು.

2. ದೇಹದ ಮೇಲ್ಭಾಗ ಹಾಗೂ ಕೆಳಭಾಗ ಬಲಗೊಳಿಸುವುದು:ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಎನ್ನುವುದು ಒಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ದೇಹದ ವ್ಯಾಯಾಮವಾಗಿದೆ. ಇದು ದೇಹದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇರುವಂತಹ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕರಗಿಸುವುದು ಮತ್ತು ದೇಹವನ್ನು ಕಟ್ಟುಮಸ್ತಾಗಿ ಇಡುವುದು.

3. ಗಂಟುಗಳಿಗೆ ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು:ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದ ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಗಂಟುಗಳಿಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದರಿಂದ ಮಣಿಗಂಟುಗಳಿಗೆ ಗಾಯ ಮತ್ತು ಇತರ ಯಾವುದೇ ಗಾಯದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಇದು ನಿವಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು. ಹಗ್ಗ ಜಿಗಿಯುವ ಪರಿಣಾಮದಿಂದ ಅದು ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಭುಜದ ಮೇಲಿನ ಚಲನೆ ಸುಧಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು.

4. ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಿಸುವುದು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸುಧಾರಿಸುವುದು: ಮಧ್ಯಮದಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ನಿಂದ ಆತಂಕ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಥಿತಿ ಮೇಲೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದು. ವ್ಯಾಯಮವು ದೇಹದ ತಾಪಮಾನ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಸರಬರಾಜನ್ನು ಅಧಿಕ ಮಾಡುವುದು. ಇದರಿಂದ ಒತ್ತಡ ಕಡಿಮೆ ಆಗುವುದು ಮತ್ತು ಅರಿವಿನ ಅಪಶ್ರುತಿಯು ಕಡಿಮೆ ಆಗುವುದು.

5.ಶ್ವಾಸಕೋಶ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು: ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅದರಿಂದ ಸರಬರಾಜು ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಉತ್ತಮಪಡಿಸಿ, ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸುವುದು. ದೀರ್ಘಕಾಲ ತನಕ ಈ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿದರೆ ಅದರಿಂದ ಹೃದಯ ರಕ್ತನಾಳದ ಕಾರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು.

6. ಮೂಳೆ ಸಾಂದ್ರತೆ ಸುಧಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು ಅಸ್ಥಿರಂಧ್ರತೆ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಮೂಳೆಯು ಕಡಿಮೆ ಮೂಳೆ ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿದೆ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರೆ ಅದರಿಂದ ಮೂಳೆ ಸಾಂದ್ರತೆ ಸುಧಾರಣೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಅದಾಗ್ಯೂ, ಎಷ್ಟು ಸಮಯ, ಆವರ್ತನ ಮತ್ತು ತೀವ್ರತೆಯಿಂದ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು ಎನ್ನುವ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ನಡೆಯಬೇಕಾಗಿದೆ. ಹಗ್ಗ ಜಿಗಿತದ ತೀವ್ರತೆಯು ಮೂಳೆ ಖನಿಜ ಸಾಂದ್ರತೆ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದು. ಮಧ್ಯಮದಿಂದ ತೀವ್ರ ರೀತಿಯ ಹಗ್ಗ ಜಿಗಿತವು ಆಸ್ಟಿಯೋಪೆನಿಯಾ ಇರುವ ಜನರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ.

  • ಯಾರು ಸ್ಕಿಪ್ಪಿಂಗ್ ಮಾಡಬಾರದು
    ಹೃದಯದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ ಆಗ ನೀವು ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆ ಪಡೆದ ಬಳಿಕವಷ್ಟೇ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿ. ಗಂಭೀರ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರೆ. ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವಿದ್ದರೆ, ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆ ಪಡೆಯಿರಿ. ಮೂಳೆ ಗಾಯದ ಸಮಸ್ಯೆಯಿದ್ದರೆ.
Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group