ಜೂನ್ 30 ರಂದು, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನ;

ಜೂನ್ 30 ರಂದು, ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನವು ಎಲ್ಲರೂ ಆಕಾಶದ ಕಡೆಗೆ ನೋಡುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹವು ಲಂಡನ್‌ಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದರೆ ಏನಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೋಧಿಸುವ 51 ಡಿಗ್ರಿ ನಾರ್ತ್ ಚಲನಚಿತ್ರದ 2014 ರ ಬಿಡುಗಡೆಯ ನಂತರ ರಜಾದಿನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು. ಚಿತ್ರದ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ತಂಡವು (ಅವರಲ್ಲಿ ಹಲವರು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು) ಭೂಮಿಗೆ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಗಳ ಅಪಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದರು. 2015 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಿದರು. ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಷುದ್ರ ಗ್ರಹಗಳಿವೆ, ಅದು ಭೂಮಿಯನ್ನು ಹೊಡೆಯಬಲ್ಲದು, ಆದರೆ ಆಧುನಿಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಎದುರಿಸಲು, ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು, ಹಾಗೆಯೇ ಹಲವಾರು ನಿಪುಣ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು 100X ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಘೋಷಣೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿದರು. ಒಂದು ದಶಕದೊಳಗೆ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ವರ್ಷಕ್ಕೆ 100,000 ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಈ ಘೋಷಣೆಯು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನವು ಘೋಷಣೆಯ ಪದವನ್ನು ಹರಡುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹದ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೆ ತಯಾರಾಗಲು ಸಹವರ್ತಿ ಭೂಮಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

1.ಇದು ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುತ್ತದೆ:ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಗಳು ನಮ್ಮ ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಅರ್ಥವಾಗುವಂತೆ ಇಲ್ಲಿ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನವು ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅರಿವಿನ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹವು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಜನರನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

2.ಇದು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಪರಿಶೋಧನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ:ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹ ದಿನವು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮೇಲಿನ ಆಕಾಶ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ನಕ್ಷತ್ರ ಪುಂಜದ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ದೈನಂದಿನ ಜನರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ಸ್ಥಾಪಿತ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಲ್ಲಿ, ರಜಾದಿನವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ನಿಧಿಯ ಹೆಚ್ಚಳವೂ ಸಹ. ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ ಜನರಲ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿ ಈಗ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ರಜಾ ದಿನವನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದೆ,

3.ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಜನರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುತ್ತದೆ :ಮಾನವರು ನಾವು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಾನರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇಡೀ ಗ್ರಹವನ್ನು ಹೊಡೆದರೆ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುವ ಹಂಚಿಕೆಯ ಬೆದರಿಕೆಗಿಂತ ಏನೂ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಕಲ್ಪನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಪಂಚದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಮನಸ್ಸುಗಳು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಸೇರಿಕೊಂಡರೆ ಕ್ಷುದ್ರಗ್ರಹಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group