ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಿನ – ಜೂನ್ 26, 2022

ಜೂನ್ 26 ರಂದು ಯುನೈಟೆಡ್ ನೇಷನ್ಸ್ ಘೋಷಿಸಿದಂತೆ ಡ್ರಗ್ ದುರುಪಯೋಗ ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಸಹಕಾರವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರನ್ನು ಪುನರ್ವಸತಿ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡದಂತೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು, ಸಮುದಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ದಿನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಡ್ರಗ್ ದುರುಪಯೋಗದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಅಥವಾ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಸರಳವಾದದ್ದು ಯಾರಾದರೂ ಹಾನಿಕಾರಕ ಔಷಧಿಗಳತ್ತ ತಿರುಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಇದು ಜೀವನ-ದೃಢೀಕರಣದ ಕ್ರಮವಾಗಿದ್ದು, ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಹಾನಿಗಳಿಂದ ಪೀಳಿಗೆಯ ಜನರನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು.

ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸಹ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಸೇವನೆಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ. ಡ್ರಗ್ ದುರುಪಯೋಗ ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಸಾಗಾಟದ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಿನವು ಮುಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಸೇವನೆಯ ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ.ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಸಾಗಣೆ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಿನದಂದು ನಡೆಯುವ ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಜೀವಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಉಸ್ತುವಾರಿಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ಅಪಾಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ದೂರವಿರುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

30 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಲೇಜು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಾಂಜಾ ಬಳಕೆ ಅತ್ಯಧಿಕವಾಗಿದೆ.ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ ಡ್ರಗ್ ದುರುಪಯೋಗ ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಸಾಗಣೆ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದಿನದ ಕುರಿತು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿ. ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯ ಸೇವನೆ ಮತ್ತು ಅಕ್ರಮ ಸಾಗಾಣಿಕೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ. ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ – ಅದೇ ನೋವಿನ ಅತೃಪ್ತಿ, ಒಂದು ರೀತಿಯ ಬುಲಿಮಿಯಾ. ಮತ್ತು, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, ಒಂದು ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾದದ್ದು ಸಹ, ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ. ಮತ್ತು ಮಾದಕ ವ್ಯಸನವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಮೊದಲ ಸಾಧನವೆಂದರೆ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಮಾಜದ ಮನೋಭಾವದಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ಯುಕ್ತರಂತೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಗಳು ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಯಾವುದೇ ಉದ್ಯೋಗದಾತ, ತನ್ನ ಉದ್ಯೋಗಿ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿ ಎಂದು ತಿಳಿದ ನಂತರ, ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿಯಿಂದ ವರ್ತಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಆತುರಪಡುತ್ತಾನೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಚಿವಾಲಯವು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಮಾದಕ ದ್ರವ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಉದ್ಯೋಗದಾತರನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗಿ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವನನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಆದರೆ ಅವನಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group