ಬೆನ್ನು ನೋವು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಹೇಗೆ?

ಬೆನ್ನು ನೋವು ಚಟುವಟಿಕೆ, ಗಾಯ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ಇದು ವಿವಿಧ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ, ಹಿಂದಿನ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಕ್ಷೀಣಗೊಳ್ಳುವ ಡಿಸ್ಕ್ ಕಾಯಿಲೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಂಶಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಬೆನ್ನುನೋವಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ. ಸುಮಾರು 90% ಬೆನ್ನುನೋವಿಗೆ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ. ಅವರು ತಾವಾಗಿಯೇ ಉತ್ತಮಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಬೆನ್ನು ನೋವು ಅನುಭವಿಸಿದರೆ ನೀವು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು.

  • ಬೆನ್ನುನೋವಿಗೆ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ

ನೀವು ಬೆನ್ನು ನೋವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ದೇಹದ ಯಂತ್ರಶಾಸ್ತ್ರವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೈಹಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದರ ಮರುಕಳಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಕೆಳಗಿನ ಕ್ರಿಯೆಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಬಲವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು:

01.ವ್ಯಾಯಾಮ. ಕಡಿಮೆ-ಪ್ರಭಾವದ ಏರೋಬಿಕ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿಸಿ (ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಾರದು). ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿನ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾಯುಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಈಜು ಅಥವಾ ವಾಕಿಂಗ್ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಗಳು. ನೀವು ಯಾವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿ.

02.ಸ್ನಾಯುವಿನ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ, ಸ್ಥಿತಿಯ ಸ್ನಾಯುಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದ ಸ್ನಾಯುಗಳ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬಹುದು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ದೈಹಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ನಿಮಗೆ ಯಾವ ವ್ಯಾಯಾಮಗಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಬಹುದು.

03.ಆರೋಗ್ಯಕರ ತೂಕವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಿ: ಬೊಜ್ಜು ಅಥವಾ ಅಧಿಕ ತೂಕವು ಬೆನ್ನಿನ ಸ್ನಾಯುಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಬಹುದು. ನೀವು ಅಧಿಕ ತೂಕ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಿಲೋಗಳನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವುದರಿಂದ ಬೆನ್ನು ನೋವನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು.ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆನ್ನು ನೋವುಗಳು ಮೂಲದಲ್ಲಿ ಯಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಅಂದರೆ ವಿಚಿತ್ರವಾದ ಅಥವಾ ಸ್ಥಿರವಾದ ಭಂಗಿಗಳಂತಹ ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನಿಗೆ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಒತ್ತಡ, ದೀರ್ಘಕಾಲ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಮುಂದಕ್ಕೆ ಬಾಗುವುದು, ನಿಂತಿರುವುದು ಮತ್ತು ಭಾರವಾದ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕೆಳ ಬೆನ್ನಿಗೆ ಉಳುಕು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group