ಅನುಭೂತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಳು!

ಪರಾನುಭೂತಿಯ ಅರ್ಥದ ಬಗ್ಗೆ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಇದರರ್ಥ, ಅದರ ಸರಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ, ಇತರ ಜನರ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸುವುದು. ಇದು ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಇತರ ಜನರ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕ.

  • ಅನುಭೂತಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಲಹೆಗಳು

) ಹೆಚ್ಚು ಓದಿ.ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ 2013 ರ ಅಧ್ಯಯನ ವಿಜ್ಞಾನ ಓದುವಿಕೆ ಮೂಲತಃ ಮನಸ್ಸಿನ ಸಿದ್ಧಾಂತ ಎಂಬ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದೆ ಅರಿವಿನ ಅನುಭೂತಿ: ಇತರರು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಕಾಲ್ಪನಿಕವಲ್ಲದ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

2.ಕೆಲವು ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಿ.ಲಂಡನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಎಕನಾಮಿಕ್ಸ್ನ ಸಂಶೋಧಕರು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರ ಜನರು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಇರುವುದನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸ್ವಯಂ ಸೇವೆಯು ಪರಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪರಾನುಭೂತಿ ಜೀವನ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ತಕ್ಷಣದ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಲಯದ ಹೊರಗಿನವರೊಂದಿಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇತರರ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದು ನಮಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿರಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

4.ಧ್ಯಾನದ ಮೂಲಕ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ.ಸಬೆಮೊಸ್ ಕ್ಯೂ ಧ್ಯಾನ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಆದರೆ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಧ್ಯಾನಿಸುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಅನುಭೂತಿ ಹೊಂದಿದ ಜನರಾಗಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

5.ಕುತೂಹಲವನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಿ.ಮಕ್ಕಳ ನೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು “ಏಕೆ?”. ನೀವು ಮಗುವಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವನು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಎಸೆಯುತ್ತಾನೆ.ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ಕುತೂಹಲಕ್ಕೆ ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ, ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅನೇಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಕಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒತ್ತುವ ಅನೇಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವಿಚಾರಣೆಯಾಗಿ ಬದಲಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದು ನಿಜ, ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ದಯೆಯಿಂದ ಉತ್ತರಿಸುವ ತಾಳ್ಮೆ ಇದ್ದರೆ, ಅವರ ಪರಾನುಭೂತಿಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಾವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ.

6.ಸ್ವಯಂ ಅರಿವು.ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಇತರರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಆಂತರಿಕ ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಅನುಭವಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಲು ಮೈಂಡ್‌ಫುಲ್‌ನೆಸ್ ಅಭ್ಯಾಸವು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group