ಇಂದು ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನ:

ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನ ಅಥವಾ ಫೆಟೆ ಡೆ ಲಾ ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿ ಜೂನ್ 21 ರಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಇಂದು ಸಂಗೀತದ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಆಕರ್ಷಣೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಂಗೀತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಟ್ಯೂನ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ವಿವಿಧ ಕೌಶಲ್ಯ ಮಟ್ಟಗಳ ಜನರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದು. ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನವು ಸಂಗೀತಗಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸಲು ಒಂದು ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ .

  • ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನದ ಇತಿಹಾಸ

ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಹಳೆಯ ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯದಿಂದ – ನಿಯಾಂಡರ್ತಲ್ ಕೊಳಲು, 60,000 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನಿಯಾಂಡರ್ತಲ್ಗಳು ತಯಾರಿಸಿದರು – ಇಂದಿನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಉಪಕರಣಗಳವರೆಗೆ, ಸಂಗೀತವು ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಕೇಳಲು ಆಹ್ಲಾದಕರವಾಗಿರುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಸಂಗೀತವು ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿಯ ಒಂದು ರೂಪವಾಗಿದೆ – ಸರಿಯಾದ ಮಧುರವು ಪದಗಳಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾದ ಭಾವನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅನುರಣಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತವು ಗಡಿಗಳನ್ನು ಮೀರುತ್ತದೆ. ಸಂಗೀತದ ಮೂಲಕ ಜನರನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತರುವುದು ಮತ್ತು ಅಡೆತಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಗಡಿಗಳನ್ನು ಮುರಿಯುವುದು – ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನದ ಗುರಿಯು ಇದನ್ನೇ ನಿಖರವಾಗಿ ಹೊಂದಿದೆ.

ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನವು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1981 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಿಸ್ ಫ್ಲ್ಯೂರೆಟ್ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಸಚಿವಾಲಯದಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ನೃತ್ಯದ ನಿರ್ದೇಶಕರಾದಾಗ, ಅವರು ಸಂಗೀತ ಅಭ್ಯಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿದರು: “ಎಲ್ಲೆಡೆ ಸಂಗೀತ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ ಕಚೇರಿ ಎಲ್ಲಿಯೂ ಇಲ್ಲ.” ಫ್ರೆಂಚ್ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಕುರಿತು 1982 ರಲ್ಲಿ ಬರೆದ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಫ್ಲೆರೆಟ್ ಎರಡು ಜನರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯವನ್ನು ನುಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು. ಇದರಿಂದ ಪ್ರೇರಿತರಾದ ಅವರು ಸಂಗೀತದೊಂದಿಗೆ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸುವ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ, ಹಬ್ಬವು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿತು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ 120 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ದಿನವು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನ, ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ದಿನ ಅಥವಾ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಗೀತ ದಿನವಾಗಿ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿತು.

  • ವಿಶ್ವ ಸಂಗೀತ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ದಿನ

1.ವಾದ್ಯವನ್ನು ಕಲಿಯಿರಿ:

2.ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಗೀತವನ್ನು ರಚಿಸಿ:

3.ಹೊಸ ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group