ವಿಶ್ವ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ದಿನ – ಜೂನ್ 20, 2022:

ಪ್ರತಿ ಜೂನ್ 20 ರಂದು, ವಿಶ್ವ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ದಿನವನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಗ್ಲೋಬ್ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಯುನೈಟೆಡ್ ನೇಷನ್ಸ್ ಜನರಲ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯು 2000 ರಲ್ಲಿ ರಜಾದಿನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸಮುದಾಯವು ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳ ಮೇಲೆ ದಿನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಯುದ್ಧ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಅಥವಾ ಇತರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟುಗಳಿಂದಾಗಿ ನಿರಾಶ್ರಿತರು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳನ್ನು ತೊರೆಯಲು ಬಲವಂತವಾಗಿ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ – ಆದರೆ ಅವರ ತಾಯ್ನಾಡಿನಿಂದ ಪಲಾಯನ ಮಾಡುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಪ್ರಯಾಣದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ನಿರಾಶ್ರಿತರು ತಾವು ಪುನರ್ವಸತಿಯಾಗುವವರೆಗೂ ಶಿಬಿರಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ-ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಥವಾ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಸುಸಜ್ಜಿತವಾಗಿಲ್ಲ.

ನಿರಾಶ್ರಿತರು ಯಾವಾಗಲೂ ಯಾವ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅವರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೊಸ ಮನೆಯನ್ನು ಹುಡುಕುವಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅಧಿಕಾರಶಾಹಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟುಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರ ಹಂತವನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ.

01ವಿಶ್ವ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ದಿನವನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಚರಿಸುವುದು:ವಿಶ್ವ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ದಿನದಂದು ವಿಶ್ವ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು, ವಿಷಯದ ಸುತ್ತಲಿನ ಭವಿಷ್ಯದ ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಚರ್ಚಿಸುವ ಲೈವ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಈವೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು UN ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಈವೆಂಟ್‌ಗಳ ಘಟನಾವಳಿಗಳ ಸಾರಾಂಶಗಳಿಗಾಗಿ ಗಮನವಿರಲಿ ಅಥವಾ ನೀವೇ ಹಾಜರಾಗಬಹುದೇ ಎಂದು ನೋಡಿ

02.ನಿಮ್ಮ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿರುವ ನಿರಾಶ್ರಿತರಿಗೆ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿರಿ:ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿರಾಶ್ರಿತರನ್ನು ತಲುಪಿ. ಊಟಕ್ಕೆ ಅವರನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಆಹ್ವಾನಿಸುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಅಥವಾ ಅವರಿಗೆ ಉಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಎಲ್ಲೋ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಅತಿಥಿ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ರಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಕಳೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಅವರನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿ ಇದರಿಂದ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೊಸ ನೆರೆಹೊರೆಯನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ಸುಲಭ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಸರಳವಾಗಿ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿರುವುದು ಯಾರೊಬ್ಬರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಸಹಾಯಕವಾಗಬಹುದು.

03.ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಬಳಸಿ:ಜೀವನೋಪಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಏನೇ ಮಾಡಿದರೂ, ನಿಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಪರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಇತರರ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ನಿರಾಶ್ರಿತರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಯುಎನ್ ಒಂದು ಗುರಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ನಿರಾಶ್ರಿತರಿಗೂ ಶಿಕ್ಷಣ, ವಾಸಿಸಲು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಅವರ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಸಾಧ್ಯತೆಗಳೆಂದರೆ, ಆ ಗುರಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕೌಶಲ್ಯ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ನೀವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನೇಮಕಾತಿ ನಿರ್ವಾಹಕರಾಗಿದ್ದರೆ, ಕೆಲಸದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಸ್ಥಳೀಯ ನಿರಾಶ್ರಿತರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group