ಈ ಎರಡು ಆಸನಗಳ ಪ್ರಯೋಜನ ತಿಳಿಯಿರಿ,

1. ತಾಡಾಸನತಾಡಾಸನ ಅಥವಾ ಮೌಂಟೇನ್ ಭಂಗಿಯು ಎಲ್ಲಾ ಆಸನಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಅಡಿಪಾಯವಾಗಿದೆ. ತಾಡಾಸನವನ್ನು ಹಗಲಿನಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬಹುದು, ಆದರೆ ಊಟದಿಂದ ಎರಡು ಮೂರು ಗಂಟೆಗಳ ಅಂತರವಿರಲಿ. ತಾಡಾಸನವು ಮೂಲಭೂತ ಮಟ್ಟದ ಹಠಯೋಗ ಆಸನವಾಗಿದೆ. 10-20 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ತಾಡಾಸನವು ನಿಮ್ಮ ಭಂಗಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಾಗೃತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸಿಯಾಟಿಕಾವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಪ್ಪಟೆ ಪಾದಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತಡಾಸನಾ ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಪೃಷ್ಠವನ್ನು ದೃಢಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಭಂಗಿಯು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ನೋವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಂದತನವನ್ನು ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಿಫ್ರೆಶ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

2ವೃಕ್ಷಾಸನ:ವೃಕ್ಷಾಸನ ಅಥವಾ ಮರದ ಭಂಗಿ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ನಮ್ರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ವೃಕ್ಷಾಸನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಭಂಗಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತೆರೆದಿಡಿ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದಿರುವ ವಸ್ತುವಿನ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ವೃಕ್ಷಾಸನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ನಿಮಿಷ ಅದನ್ನು ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ಆಸನವು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತದ ಹಠ ಯೋಗದ ಭಂಗಿಯಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಯೋಜನಗಳು:

ಏಕಾಗ್ರತೆ ಮತ್ತು ಸಮಯದ ಅವಧಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಈ ಭಂಗಿಯು ಒಂದು ಕಾಲಿನ ಮೇಲೆ ನಿಂತಿದ್ದರೂ, ಈ ಎರಡು ಅಂಶಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಅದನ್ನು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಮತೋಲನ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಗೌರವವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ತ್ರಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇಡೀ ದೇಹವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ನರಮಂಡಲವನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮರಗಟ್ಟುವಿಕೆಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group