ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಟಾಣಿ ಬೆಳೆಯುಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆ:

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಿಟಕಿಯ ಮೇಲೆ ಬಟಾಣಿ ಬೆಳೆಯುವುದು ಸುಲಭ, ತರಕಾರಿ ಸಸ್ಯಗಳ ಕೃಷಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವವರಿಗೆ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರುಚಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆ ಪ್ರಭೇದಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ದ್ವಿದಳ ಧಾನ್ಯಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ನಾಟಿ ಮತ್ತು ಮಣ್ಣಿನ ಪಾತ್ರೆಗಳು ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ನೆಡುವ ಮೊದಲು, ಮಣ್ಣನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮರೆಯಬೇಡಿ. ತೋಟದಿಂದ ತೆಗೆದ ಮಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ನೆಟ್ಟರೆ, ನಂತರ ಸಸ್ಯವು ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು. ಮಣ್ಣಿನ ತಲಾಧಾರದಲ್ಲಿ ರೋಗಕಾರಕ ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣುಜೀವಿಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು, ಬೀನ್ಸ್ ನೆಡುವ 2 ವಾರಗಳ ಮೊದಲು ಕುದಿಯುವ ನೀರು ಅಥವಾ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಪರ್ಮಾಂಗನೇಟ್ನ ದ್ರಾವಣದೊಂದಿಗೆ ಅದನ್ನು ಸುರಿಯುತ್ತಾರೆ.

ತರಕಾರಿ ವಿಧವು ಎಷ್ಟು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಹಣ್ಣಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬಟಾಣಿ ಬಿತ್ತನೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ವರ್ಷದ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೆಡಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಸಸ್ಯವು ಕಿಟಕಿಗಳ ಮೇಲೆ ಫಲ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಮೊಳಕೆಯೊಡೆದ ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ಪರಸ್ಪರ 5-10 ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿ 2 ಸೆಂಟಿಮೀಟರ್ ಆಳಕ್ಕೆ ಚಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೀನ್ಸ್ ಭೂಮಿಯಿಂದ ಲಘುವಾಗಿ ಮುಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಪೆಟ್ಟಿಗೆಗಳನ್ನು ಫಾಯಿಲ್ನಿಂದ ಮುಚ್ಚಲಾಗುತ್ತದೆ. 10-12 ದಿನಗಳ ನಂತರ, ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೆಟ್ಟಾಗ ಮೊಗ್ಗುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ

ಕಡಿಮೆ-ಬೆಳೆಯುವ ಜಾತಿಗಳನ್ನು ಮನೆಯ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅಂತಹ ಪ್ರಭೇದಗಳ ಬಟಾಣಿಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯುವುದು ಸುಲಭ. ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ; ಅವುಗಳನ್ನು ಬಾಲ್ಕನಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಕಿಟಕಿಗಳ ಮೇಲೂ ಇರಿಸಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group