ಕೋಪ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಆಸನ ಯಾವುದೂ ತಿಳಿಯಿರಿ

ಇಂದಿನ ಒತ್ತಡದ ಬದುಕಿನಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಒಂದಿಲ್ಲೊಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಏಕಾಗ್ರತೆಯ ಕೊರತೆ ಬಹುತೇಕರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಅಸಮರ್ಥತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದು ಒಳ್ಳೆಯ ಸಂಕೇತವಲ್ಲ ಇಂತಹ ಒತ್ತಡಗಳು ನಿವಾರಣೆ ಆಗಲು ಈ ಆಸನವನ್ನು ಮಾಡಿ.

ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನ ; ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನವನ್ನು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕೊನೆಯ ಊಟದಿಂದ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಆರು ಗಂಟೆಗಳ ಅಂತರದ ನಂತರ ಸಂಜೆ ಆಸನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಿ. ಜೀರ್ಣಗೊಂಡ ಆಹಾರವು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಭಂಗಿಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಬಳಸಬಹುದು. ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನವು ಹಠ ಯೋಗದ ಒಂದು ಮೂಲ ಭಂಗಿಯಾಗಿದೆ. 30-60 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ಹಿಡಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಆರಂಭಿಕರು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪಾದಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕೈಗಳು ಪಾದವನ್ನು ತಲುಪದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಸ್ಟ್ರಾಪ್ ಅಥವಾ ಟವೆಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಮಡಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಚಪ್ಪಟೆಯಾಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಪ್ರಯೋಜನಗಳು:

ಪಶ್ಚಿಮೋತ್ತನಾಸನವು ಒತ್ತಡ ನಿವಾರಕವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೋಪ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಲಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕರುಳು ಮತ್ತು ಗಾಲ್ ಮೂತ್ರಕೋಶವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ತಲೆನೋವು ಮತ್ತು ಪೈಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸೊಂಟದ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಭುಜಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ನರಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಚೈತನ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಭಂಗಿಯು ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೊಜ್ಜು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group