ಕಿವಿ ಹಣ್ಣು (Kiwi Fruit) ತಿನ್ನುವುದರಿಂದಾಗುವ ಲಾಭಗಳು,

ಅಂದಹಾಗೆ, ಇದು ನೋಡಲು ತುಂಬಾ ಸುಂದರವಾಗಿಲ್ಲದ ಹಣ್ಣು, ಇದು ಹೊರಗಿನಿಂದ ಕಂದು ಬಣ್ಣ ಮತ್ತು ಒಳಗಿನಿಂದ ಹಸಿರು. ಅಂದರೆ, ಅದರೊಳಗಿನ ಸಿಹಿ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಇದರ ರುಚಿ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.ಇದು ಕೇವಲ ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬೇಡಿ, ಅದು ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಇದು ವಿಚಿತ್ರ ರುಚಿಯ ಹಣ್ಣು ಅಲ್ಲವೇ? ಇದು ನಾವು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಕೊಬ್ಬು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವಂತಹ ಹಣ್ಣು. ಅಂದರೆ, ಕಿವಿ ಹೊಟ್ಟೆ ತುಂಬಿದರೂ, ನೀವು ಬೊಜ್ಜು ಹೆಚ್ಚಾಗುವ ಬಗ್ಗೆ ಹೆದರಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.ಇದು ಚೀನಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಅದರೊಳಗೆ ಸಣ್ಣ ಕಪ್ಪು ಬೀಜಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಚೀನಾ ಈ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಒಣಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅನೇಕ ವಿಧದ ಔಷಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕಿವಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಲಾಭಗಳು ಕೇವಲ ರುಚಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇದು ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ.ಕಿವಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು, ತಂಪಾದ ವಾತಾವರಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಮೇಲಿನಿಂದ, ಅವುಗಳನ್ನು ಎತ್ತರದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಬಿತ್ತಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚೀನಾದ ಪರ್ವತಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು ಇದೇ ಕಾರಣ. ಕಿವಿ ಬೆಳೆಯಲು ಇಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿವೆ.

ಕಿವಿ ಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಪ್ರಮುಖ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು:

ಈ ಹಣ್ಣು ರುಚಿಯಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ, ಇದು ತುಂಬಾ ಸಿಹಿ ಮತ್ತು ರಸಭರಿತವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಜನರು ಅದರ ರುಚಿಯನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡದಿರಬಹುದು ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ತೀಕ್ಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿಂದ ತುಂಬಿರುವುದು ನಿಜ.ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದಾದರೆ, ಇದು ಉತ್ತಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಾರ್ಬ್ಸ್, ಪ್ರೋಟೀನ್, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ, ಫೈಬರ್, ಫೋಲಿಕ್ ಆಸಿಡ್ ಮತ್ತು ಪೊಟಾಸಿಯಂ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ, ಪೌಷ್ಠಿಕಾಂಶದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಅವು ಉಳಿದ ಹಣ್ಣುಗಳಿಗಿಂತ ಬಹಳ ಮುಂದಿವೆ.

ಕಿವಿ ಹಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು: ಇತರ ಹಣ್ಣುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇದಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಇನ್ನೂ ಹಲವು ಪ್ರಮುಖ ವಿಟಮಿನ್ ಗಳು, ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಂತಹ ಅಂಶಗಳು ಇದರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ರೋಗಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.ವಿಟಮಿನ್ ಇ, ಕ್ಯಾರೊಟಿನಾಯ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಪಾಲಿಫಿನಾಲ್‌ಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತೆ, ಅನೇಕ ವಿಶೇಷ ರೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತಹ ಅಂಶಗಳಿವೆ. 100 ಗ್ರಾಂ ಕಿವಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಾವು ಯಾವ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನೋಡಿ.(1) ಕಾರ್ಬ್ಸ್ – 15 ಗ್ರಾಂ(2) ನೀರು – 83 ಗ್ರಾಂ(3) ಕೊಬ್ಬು – 0.50 ಗ್ರಾಂ(4) ಶಕ್ತಿ – 60 ಕೆ.ಸಿ.ಎಲ್(5) ಪ್ರೋಟೀನ್ – 2 ಗ್ರಾಂ(6) ಡಯಟ್ರಿ ಫೈಬರ್ – 3 ಗ್ರಾಂ(7) ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ – 90 ಎಂಜಿ

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group