ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾದ ಹಣ್ಣುಗಳು

ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕಾದ :ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳು ಕಿತ್ತಳೆ ಹಣ್ಣು ಒಣಗಿದ ಹಣ್ಣುಗಳಾದ; ಏಪ್ರಿಕಾಟ್, ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ, ಅಂಜೂರದ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ ಆವಕಾಡೊಗಳು ಮಾವಿನಹಣ್ಣು ನಿಮ್ಮ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಧಾನವೆಂದರೆ, ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಉಪ್ಪಿನ ಬದಲಿಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು. ಪೂರ್ವಸಿದ್ಧ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸಂರಕ್ಷಕವಾಗಿ ಬಳಸುವ ಉಪ್ಪಿನ ಬದಲಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಹ ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಮಾಡಿದ ಆಹಾರಗಳ ಲೇಬಲ್‌ಗಳು ಅಂತಹ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಬೇಯಿಸಿದ ಪಾಲಕ್ ಸೊಪ್ಪು, ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಮತ್ತು ಟೊಮ್ಯಾಟೊ ಕೂಡ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್‌ನ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲಗಳಾಗಿವೆ; ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ನೀವು ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದು, ಬೆಳಗ್ಗೆ ಆಟದ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿರುವ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಅಂಶವನ್ನು ಒಮ್ಮೆ ಗಮನಿಸಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಹೊಂದಿರುವ ಕೆಲವು ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಆಗ ಅವುಗಳ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಸುಲಭದ ದಾರಿಯೆಂದರೆ, ಅದನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ, ಸಿಪ್ಪೆ ತೆಗೆದು, ಅವುಗಳನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿಡಿ,

ಈ ವಿಧಾನ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. [4]ಯಾರೋ ಸರಿಯಾಗಿಯೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ವೈವಿಧ್ಯತೆಯು ಜೀವನದ ಮಸಾಲೆ!” ಎಂದು. ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಔಷಧಿಗಳ ಸರಿಯಾದ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಿ, ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಹಣ್ಣುಗಳ ಮಿಶ್ರಣ ಸೇವಿಸಿ ಹಾಗೂ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ನೈಸರ್ಗಿಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group