ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯ ಮೂಲ ವಿಧಾನಗಳು:

  • ಬೆಳೆ ವೈವಿಧ್ಯತೆ:

ಈಗ ಹೊಸ ಅಭ್ಯಾಸವು ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಬಂದಿದೆ ಇದನ್ನು ಪಾಲಿಕಲ್ಚರ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಗಳ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿವಿಧ ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಸಬಹುದು. ಪ್ರಾಚೀನ ಪದ್ಧತಿಯಂತಲ್ಲದೆ ಮೊನೊಕಲ್ಚರ್ ಇದರಲ್ಲಿ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

  • ಮಣ್ಣಿನ ನಿರ್ವಹಣೆ:

ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿದ ನಂತರ, ಮಣ್ಣು ಅದರ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಗುಣಮಟ್ಟ ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯು ಮಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ.

  • ಕಳೆ ನಿರ್ವಹಣೆ:

ವೀಡ್ ಕೃಷಿ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ಅನಗತ್ಯ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯು ಕಳೆವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಬದಲು ಅದನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒತ್ತಡ ಹೇರುತ್ತದೆ.

  • ಇತರ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು:

ಕೃಷಿ ಜಮೀನಿನಲ್ಲಿ ಉಪಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಹಾನಿಕಾರಕ ಜೀವಿಗಳು ಇವೆ, ಅದು ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ಬೆಳೆಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಅಂತಹ ಜೀವಿಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನೀವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಕಡಿಮೆ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಥವಾ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿರುವ ಸಸ್ಯನಾಶಕಗಳು ಮತ್ತು ಕೀಟನಾಶಕಗಳ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಅಲ್ಲದೆ, ಇತರ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಇಡೀ ಜಮೀನಿನ ಸರಿಯಾದ ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

  • ಜಾನುವಾರು:

ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯು ಸಾಕು ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಕೃಷಿಯ ಸುಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ

  • ಆನುವಂಶಿಕ ಮಾರ್ಪಾಡು:

ಈ ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪ್ರಾಣಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರುತ್ಸಾಹಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಆನುವಂಶಿಕ ಮಾರ್ಪಾಡು ಈ ರೀತಿಯ ಕೃಷಿ ಸ್ಥಾಪನೆಯಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತದೆ.

ಸಾವಯವ ಕೃಷಿಯು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಗ್ರಾಹಕರು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಸುಸ್ಥಿರ ಗ್ರಾಮೀಣ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪರಿಸರವನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಸಾವಯವ ಕೃಷಿ ಎಂಬ ಪದವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು ಅವುಗಳೆಂದರೆ ಸಂಸ್ಕರಿಸದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು. ಹತ್ತಿ, ಹೂಗಳು, ಪ್ರಾಣಿಗಳು, ಮೊಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಹಾಲು; ಮಾನವ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು. ಚೀಸ್, ಬ್ರೆಡ್ ಅಥವಾ ತತ್ಕ್ಷಣದ ಊಟ. ಸಾವಯವ ಸೋಯಾ ಕೇಕ್ಗಳಂತಹ ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ. ಸಸ್ಯಕ ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳಿಗೆ ವಸ್ತುಗಳು ಇತ್ಯಾದಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group