ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿಸಲು ಕೆಲವೊಂದು ಸಲಹೆಗಳು

1.ದಿನದ ಸಮಯವನ್ನು ಆರಿಸಿ:ಅದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಇರಬೇಕೆಂದು ನಾವು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ: ಧ್ಯಾನವು ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳನ್ನು ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ನಿಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಸಮಯವನ್ನು ಆರಿಸಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿದಿನ ಸ್ವಲ್ಪ ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ಬದ್ಧರಾಗಿರಿ. ಈ ಅಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ಧ್ಯಾನದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ..

2.ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ನಾವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ಬೇಕು? ಹೊಸ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ? ಅಂದಾಜುಗಳು ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮತ್ತು ನಾವು ರಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಧ್ಯಾನವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಅಥವಾ ಎರಡು ನಿಯಮಿತ ಅಭ್ಯಾಸದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಎಂದರೆ ಕೇವಲ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಅಭ್ಯಾಸದ ನಂತರ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಅಳೆಯಬಹುದಾದ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ:

3.ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿರಿ: ಧ್ಯಾನದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳೊಂದಿಗೆ ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿರಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮಾತ್ರೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ (ಅದೇ ರೀತಿಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದ್ದರೂ). ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ.

4.ಸಣ್ಣದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ:ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ದಿನಕ್ಕೆ ಮೂರು ನಿಮಿಷಗಳ ಸಾವಧಾನತೆಯ ಧ್ಯಾನದೊಂದಿಗೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ ಐದು ನಿಮಿಷದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಮತ್ತು ನೀವು ಸ್ಥಿರವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಇಪ್ಪತ್ತರವರೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

5.ಆನಂದಿಸಿ:ಆನಂದವನ್ನು ಧ್ಯಾನದೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ನಮ್ಮ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಧ್ಯಾನ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನಮಗೆ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ..

6.ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಕಲಿಯಿರಿ.ನೀವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವಾಗ ಧ್ಯಾನ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಇದು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅನೇಕ ಉತ್ತಮ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಪರಿಣಿತ ಜನರಿಂದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಧ್ಯಾನಗಳಿವೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group