ಇಂತಹ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಿ;

ಶಿಕ್ಷಣವು ಪ್ರಗತಿಯ ಮೂಲ ಆಧಾರವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಕೇವಲ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಣದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅದು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿದೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಮನೆಯ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಣದ ಬಗ್ಗೆ ಅಲ್ಲ. ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಗಣಿತ, ಓದು ಮತ್ತು ಬರವಣಿಗೆ ಅಥವಾ ವಿಶ್ವ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಕಲಿಸಲು ಶಿಕ್ಷಕರು ಇದ್ದಾರೆ. ಮಕ್ಕಳ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಪಾಲಕರು ಮತ್ತೊಂದು ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಪಡೆಯುವ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯ.ವಯಸ್ಸಾದವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ನೀವು ಕಲಿಸುವಂತೆಯೇ, ಪ್ರಕೃತಿಯನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ನೀವು ಅವರಿಗೆ ಕಲಿಸಬೇಕು. ನಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡದಿರುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಮಕ್ಕಳು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ಅನಂತವಲ್ಲ. ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಮಹತ್ವವನ್ನು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಉಳಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿಸಿ ಕೊಡಿ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಏಕೆ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ನೀರು ಅಥವಾ ಅವನಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ನೀವು ಮೊದಲು ವಿವರಿಸಬೇಕು. ನೀರು ತೊಳೆಯುವುದು ಅಥವಾ ಬಾಯಾರಿದಾಗ ಕುಡಿಯುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ ಎಂದು ಅವನಿಗೆ ಕಲಿಸಿ. ನಾವು ಉಸಿರಾಡುವ ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ನೀಡುವ ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ನೀರುಣಿಸಲು ನೀರು ಅವಶ್ಯಕ.

ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಕುಡಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ಮಳೆಯ ಮೂಲಕ ಎಂದು ಹೇಳಿ.ಆದ್ದರಿಂದ, ಮಳೆಯಾದಾಗ ನಾವು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ನೀರನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬೇಕು, ಅದನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮಗೆ ಬೇಕಾದಾಗ ಅದನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು. ಮತ್ತು ಮಳೆ ಬಂದಾಗ ನಾವು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ, ನಾವು ನೀರನ್ನು ಹೇಗೆ ಉಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group