ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಒಳಾಂಗಣ ತರಕಾರಿ ತೋಟವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಸಲಹೆ..

1.ಒಳಾಂಗಣ ತರಕಾರಿ ತೋಟಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಬೇಕು?

ಹೆಚ್ಚಿನ ತರಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಅಥವಾ ಭಾಗಶಃ ನೆರಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. “ಒಳಾಂಗಣ ತರಕಾರಿ ತೋಟಗಳನ್ನು ಬಾಲ್ಕನಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಕಿಟಕಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು, ಅಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ಬರುತ್ತದೆ. ನೀವು ಕನಿಷ್ಟ ನಾಲ್ಕರಿಂದ ಐದು ಗಂಟೆಗಳ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ,

2. ತರಕಾರಿ ತೋಟಕ್ಕೆ ಮಣ್ಣನ್ನು ಹೇಗೆ ಆರಿಸುವುದು?

ತರಕಾರಿ ಟಿ ಅವರು ಉತ್ತಮ ಮಣ್ಣು, ಮಿಶ್ರಗೊಬ್ಬರ ಮತ್ತು ಸಾವಯವ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಕಲ್ಲುಗಳು ಉಚಿತ. “ಮಣ್ಣು, ಕಾಂಪೋಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಕೊಕೊ ಪೀಟ್ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಬಳಸಿ. ಕೊಕೊ ಪೀಟ್, ಒಣಗಿದ ತೆಂಗಿನ ಸಿಪ್ಪೆ, ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ನೀರನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಣ್ಣಿನ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಸಹ ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಎರಡು ಮೂರು ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮಿನಿ ರಜೆಯಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ನೀರಿನ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ,

3. ತರಕಾರಿ ತೋಟಕ್ಕೆ ನೀರನ್ನ ಹಾಕುವ ಬಗ್ಗೆ; ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ನೀರುಣಿಸುವ ಆವರ್ತನವನ್ನು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಒಂದು ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಪರ್ಯಾಯ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ನೀರು ಹಾಕಬಹುದು. ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ಅತಿಯಾಗಿ ನೀರು ಹಾಕಬೇಡಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲೆ ಸಮವಾಗಿ ಹರಡಿ, ಪ್ರತಿ ಗಿಡವು ಬೆಳೆಯಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಜಾಗವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು. ನೀರನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಕಿಟಕಿಯ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ.

4. ಗೊಬ್ಬರಗಳ ಬಳಕೆ ಹೇಗೆ?

ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಒಣ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಗಿಡಗಳನ್ನು ಹಸಿಗೊಬ್ಬರ ಮಾಡಿ. ಮಲ್ಚ್ ಒಂದು ಕಳೆ ನಿವಾರಕ ಮತ್ತು ಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ಶಾಖ, ಶೀತ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ತಡೆಗೋಡೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಟೊಮ್ಯಾಟೊ ಅಥವಾ ಸೌತೆಕಾಯಿಯಂತಹ ಬಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ತರಕಾರಿಗಳಿಗೆ, ಲಂಬವಾದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ. ನೀರಿನ ಕ್ಯಾನ್ ಖರೀದಿಸಿ.

.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group