ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳಿತು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಹವ್ಯಾಸವಾಗಿಸುವ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಸಲಹೆಗಳು;

#ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳಿತನ್ನು ಮಾಡುವುದು: ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಭೌತಿಕ ಲಾಭವನ್ನು ಆಚರಿಸಿದರೂ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಡಾಲರ್ ಗಳಿಸುವುದು ಯಶಸ್ಸಿನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸೂಚಕವಲ್ಲ. ಇತರರಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವುದರಿಂದ ಯಶಸ್ಸು ಬರುತ್ತದೆ. ಆ ಹೊಸ ಇಂಟರ್ನ್‌ಗೆ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ನೀಡುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿ ಅಥವಾ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ

#ನಿಮ್ಮ ಪರೋಪಕಾರಕ್ಕೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿ: ಉದ್ಯಮಿಗಳ ಜೀವನವು ಒತ್ತಡದಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ. ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಲೆಕ್ಕವಿಲ್ಲದಷ್ಟು ಕಾರ್ಯಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ನಿನ್ನೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಪಟ್ಟಿಯು ಇಂದಿನದಕ್ಕೆ ಹರಡಬಹುದು. ನೀವು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಪರೋಪಕಾರಿ ಗುರಿಗಳ ದೃಷ್ಟಿ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸುಲಭ.

#ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳಿತಿಗಾಗಿ ಯೋಜನೆ ರೂಪಿಸಿ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಪ್ರತಿ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಕಳೆದುಹೋಗಬಹುದು. ಅಲ್ಲಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಮೀರಿಸಬೇಡಿ. ಬದಲಾಗಿ, ನೀವು 24/24 ಅನುಸರಿಸಬಹುದಾದ ಸ್ವಯಂ-ನಿರ್ದೇಶಿತ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿ.

#ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವ ಕಾರಣವನ್ನು ಹುಡುಕಿ:ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ಕೆಲವು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವುದು ಮೊದಲ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡುತ್ತಿರುವವರೆಗೆ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಮಿಷನ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದುವವರೆಗೆ ಅವು ಯಾವುದಾದರೂ ಆಗಿರಬಹುದು.

#ಕಾರಣವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ:ನೀವು ಯಾವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಹೇಗೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ಮುಂದಿನ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ನಾಯಕರು ಮತ್ತು ಸಂಘಟಕರು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಅನನ್ಯ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ? ಹಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹ ಅಥವಾ ಉದ್ದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು.

#ಸಹಾಯ ಕೇಳಿ:ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳಿತಿಗಾಗಿ ನೀವು ಮಾತ್ರ ಹೋರಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿರಿ. ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ, ಸಾವಿರಾರು (ಬಹುಶಃ ಲಕ್ಷಾಂತರ) ತಳಮಟ್ಟದ ಸಂಘಟಕರು ವರ್ಷಗಳ ಕ್ರಿಯಾಶೀಲತೆಯ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಮೊದಲು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಿಮಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಈ ನಾಯಕರನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ತ್ವರಿತ DM ಸಂದೇಶದೊಂದಿಗೆ (ಅಥವಾ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್‌ಗಳನ್ನು ಓದುವುದು), ಉಪಕ್ರಮವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಕಲಿಯುವಿರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group