ಮೇ 23 ವಿಶ್ವ ಆಮೆ ದಿನ.

ಮೇ 23 ವಿಶ್ವದ ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ಆಮೆ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ – ಪ್ರಾಣಿ, ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆ, ಸಂಪತ್ತು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯವನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ರಜಾದಿನವು 2000 ರಲ್ಲಿ ಅಮೆರಿಕನ್ ಸೊಸೈಟಿ ಸಾಲ್ವೇಶನ್ ಆಮೆಗಳ ಉಪಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿತು. ಜನರೊಂದಿಗೆ ನೆರೆಹೊರೆಯಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಆಮೆಗಳ ಸಾವಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ರಜಾದಿನದ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ. ಸಾಗರಗಳ ಮೇಲೆ ಆಮೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಮುಂದೂಡಲು ಇರುವ ಕಡಲತೀರಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುವುದು ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ, ಪ್ರಾಣಿಗಳ ನಿರ್ದಯ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿ, ಆಶ್ರಯದಿಂದ ಯಾವುದೇ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ, ಆಮೆ ಸೂಪ್ ರುಚಿಗೆ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಡಿ

  • ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆಮೆಗಳ ದಿನ ಆಚರಿಸಲು ಹೇಗೆ

ಆಗಾಗ್ಗೆ, ವಿಶ್ವ ಆಮೆಗಳ ದಿನದಂದು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಣ್ಣ ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಹಜವಾಗಿ, ಹಬ್ಬದ ಟೇಬಲ್ ಮತ್ತು ಈ ಸರೀಸೃಪಗಳ ಇತರ ಮಾಂಸದ ಭಕ್ಷ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಆಮೆ ಸೂಪ್ಗಳಿಲ್ಲ. ದೋಷಪೂರಿತ ಮತ್ತು ರುಚಿಕರವಾದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ದೋಷದ ಆಕಾರದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ವಿಲಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಮೋಜಿನ ಸಲಾಡ್ಗಳಿಂದ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಸಲಾಡ್ಗಳ ಮಕ್ಕಳ ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ರಜಾದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನೆಚ್ಚಿನ ಒಂದು ಭಕ್ಷ್ಯವಾಗಿದೆ, ಉತ್ತಮ ಆಮೆ ಹೋಲುವ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮತ್ತು ನೋಟ. ಇದು ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ 150-200 ಗ್ರಾಂ ವಾಲ್ನಟ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್, 4 ಮೊಟ್ಟೆಗಳು, 120 ಗ್ರಾಂ ಚೀಸ್, 150 ಗ್ರಾಂ ಹೊಗೆಯಾಡಿಸಿದ ಕೋಳಿ ಫಿಲೆಟ್, 2 ಸೇಬುಗಳು ಮತ್ತು 1 ಲೀಕ್. ಆಮೆ ಆಕಾರವನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಸೂಕ್ತವಾದ ಅಂಡಾಕಾರದ ಅಥವಾ ಸುತ್ತಿನ ಆಳವಿಲ್ಲದ ಭಕ್ಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಲಾಡ್ ಅನ್ನು ಹಾಕುವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಭಕ್ಷ್ಯದ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಲಾಡ್ನ ಎಲೆಗಳು ಆಮೆ “SAT” ಖಾಲಿ ತಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಅದರ ನಂತರ, ನೀವು ಪದರಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಮುಂದುವರಿಯಬಹುದು. ಭಕ್ಷ್ಯದ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಯ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಸಣ್ಣ ತುರಿಯುವಿನ ಮೇಲೆ ತುರಿದ, ಹಾಗೆಯೇ ಚಿಕನ್ ಚಿಕನ್ ಫಿಲೆಟ್ನ ಪದರ. ಮುಂದೆ ಮೇಯನೇಸ್ನ ಪದರವು, ಇಂಧನ ತುಂಬುವಿಕೆಯಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲದೇ ಬಿಲ್ಲು ಬಿತ್ತನೆಯ ಉಂಗುರಗಳ ಪದರವು ಬರುತ್ತದೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ಮೇಲೆ ನೀವು ಗ್ರೇಟೆಡ್ ಸೇಬುಗಳು, ಮೇಯನೇಸ್ನ ಮತ್ತೊಂದು ಪದರ, ಹಾಗೆಯೇ ತುರಿದ ಚೀಸ್ ಅನ್ನು ಹೊರಹಾಕಬೇಕು. ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ, ನೀವು ಮೊಟ್ಟೆಗಳ ಕತ್ತರಿಸಿದ ಲೋಳೆಯಿಂದ ಆಮೆಗೆ ಸಿಂಪಡಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಮೇಯನೇಸ್ನ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪದರದ ನಂತರ ಪೂರ್ಣಾಂಕ ಅಥವಾ ಪುಡಿಮಾಡಿದ ವಾಲ್ನಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಭಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಿ. ಸಲಾಡ್ ಸ್ವತಃ ವೃತ್ತದ ಆಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಮತ್ತು ಬೇಯಿಸಿದ ಮೊಟ್ಟೆಯು ಆಮೆಯ ಕಾಲು ಮತ್ತು ತಲೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಶೆಲ್ನ ರೇಖಾಚಿತ್ರವನ್ನು ಅನುಕರಿಸಲು, ನೀವು ಮೇಯನೇಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಬೀಜಗಳ ಇಡೀ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಬಹುದು. ಸಲಾಡು “ಆಮೆ” ವೀಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುವ ನಿಮ್ಮ ಆಭರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಬರಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group