ಸಾಮಾಜಿಕ-ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಕಲಿಕೆಗಾಗಿ ಐದು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು

childhood, leisure and family concept - little kids reading book in bed at home

1)ಸ್ವಯಂ-ಅರಿವು: ಇದು ಭಾವನೆಗಳು ಮತ್ತು ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಭಾವನೆಗಳ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಪ್ರಭಾವ. ಸ್ವಯಂ-ಅರಿವು ಎಂದರೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಮಿತಿಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ನಿರ್ಣಯಿಸಬಹುದು. ಸ್ವಯಂ ಅರಿವು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಆಶಾವಾದದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ.

2)ಸ್ವಯಂ ನಿರ್ವಹಣೆ: ವಿಭಿನ್ನ ಬಳಕೆಯ ಭಾವನೆಗಳು, ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ನಡವಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಇದು. -ನಿರ್ವಹಣೆಯಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಪ್ರಚೋದನೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಾನೆ – ಸ್ವಯಂ-ನಿರ್ವಹಿಸುವ, ಹೊಂದಿಸುವ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ.

3)ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಗೃತಿ: ಇದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ “ಮತ್ತೊಂದು ಮಸೂರ” ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಬಳಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಅರಿವು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಗಳು ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಹೊಂದಬಹುದು. ಈ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನಡವಳಿಕೆಗಾಗಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ನೈತಿಕ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಅರಿವು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಕುಟುಂಬ, ಶಾಲೆ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ತಿಳಿಯಬಹುದು.

4)ಸಂಬಂಧ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು: ಆರೋಗ್ಯವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಲಾಭದಾಯಕ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಇದು. ಬಲವಾದ ಸಂಬಂಧ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು , ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಕೇಳಲು ಹೇಗೆ ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸಂವಹನ ಮಾಡಬಹುದು. ಅನುಚಿತ ಸಾಮಾಜಿಕ ಒತ್ತಡವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವಾಗ ಈ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ರಚನಾತ್ಮಕ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಬಲವಾದ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ಸಹಾಯವನ್ನು ಹುಡುಕಬಹುದು ಮತ್ತು ನೀಡಬಹುದು

5)ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು: ಇದು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವೈಯಕ್ತಿಕ ನಡವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂವಹನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ರಚನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಈ ಆಯ್ಕೆಗಳು ನೈತಿಕ ನಿಯಮಗಳು, ಸುರಕ್ಷತಾ ಕಾಳಜಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಸ್ಥಳಗಳ ಪರಿಗಣನೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ. ಅವರು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳ ವಾಸ್ತವಿಕ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ವಿವಿಧ ಕ್ರಿಯೆಗಳ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಮತ್ತು ಇತರರ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group