ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳ ಆಟಕ್ಕೆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

Kids play with toy cars in white room. Little boy playing with car and truck toys. Vehicle and transportation game for children. Kid with parking garage. Child having fun at home or daycare.

ಒಂದು ವೇಳೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಅಳುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅವರನ್ನು ಸುಮ್ಮನಾಗಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಆಟ ಸಾಮಾನುಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಆಟದ ವಸ್ತುವನ್ನು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಕೊಟ್ಟಾಗ ಮಕ್ಕಳು ಅಳುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಆಟವಾಡುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಎಷ್ಟು ಸರಿ ಹಾಗೂ ಯಾವ ರೀತಿಯ ಆಟಿಕೆಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ ಬನ್ನಿ.

ಚಿಕ್ಕ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಿ ಆಟಿಕೆ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತಂದು ಕೊಡುತ್ತಾರೆ. ಈಗಿನ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ಕೊಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಕಾರಣ ಆಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಟಿಕೆ ವಸ್ತುಗಳು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಾಗ 3 ವರ್ಷದ ಒಳಗಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಿಕ್ಕಾಗ ಅವರು ಮಾಡುವಂತಹ ಮೊದಲ ಕೆಲಸ ಆಟದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಾಯಿಯೊಳಗೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ಮಕ್ಕಳು ಆಟವಾಡುವ ಆಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಲೆಡ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಲೆಡ್ ಎಂದು ಸೀಸಾ ಎಂದು ಕೂಡ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ಈ ಮಕ್ಕಳು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದಾಗ, ಮಕ್ಕಳ ಮಕ್ಕಳಿಂದ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಯಿತು.

ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಮಕ್ಕಳು ಸೇವಿಸಿದಾಗ ಕಲಿಕೆಯ ಮೇಲೆ, ಬುದ್ಧಿಶಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ, ನಡವಳಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ರೇರ್ ಅರ್ಥ್ ಮ್ಯಾಗ್ನೆಟ್ ಅನ್ನು ಕೇವಲ ಆಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಜೊತೆಗೆ ಆಭರಣವೂ ಸಹ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ವೇಳೆ ಈ ವಸ್ತುವನ್ನು ಮಕ್ಕಳು ನುಂಗಿದರೆ ಮಕ್ಕಳ ಕರುಳಿನಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನುಂಗಿದಾಗ ಸರಿಯಾದ ಆಯ್ಕೆ ಕೊಡಿಸದಿದ್ದರೆ ವಾಂತಿ ಬರುವುದು, ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೀಗೆ ಹಲವಾರು ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಕ್ಕಳು ಆಟವಾಡುವ ಆಟಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಧೂಳು, ಕಸ ಕುಳಿತಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸಿ ನಂತರ ಕೊಡಬೇಕು. ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಚಿಕ್ಕದಾದ ಆಟಿಕೆಯ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮಕ್ಕಳ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಆಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವುದು ಉತ್ತಮ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group