ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು;

ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಟ್ಯೂಬರ್ ಎಂಬ ಮೂಲಿಕೆಯ ಸಸ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಬಿ ಮತ್ತು ಸಿ ಜೀವಸತ್ವಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ನಿಮ್ಮ ಬಹುತೇಕ als ಟಕ್ಕೆ ಅಚ್ಚುಮೆಚ್ಚಿನದು ಮತ್ತು ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಅಡುಗೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆಯ ಸುಲಭತೆಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದು

  • ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು:

ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರ. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಇದನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಕಣ್ಣುಗಳ ಸುತ್ತ ನೇರಳೆ ವಲಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಣ್ಣುಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಕಪ್ಪು ವಲಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು, ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಅಂಗಾಂಶವನ್ನು ಹಾಕಿ, ನಂತರ ಕತ್ತರಿಸಿದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು 15-20 ನಿಮಿಷ ಕಾಯಿರಿ. 20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಉತ್ಸಾಹವಿಲ್ಲದ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಕಣ್ಣುಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಕಪ್ಪು ವಲಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.

  • ಸುಲಭವಾಗಿ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಿ:

ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ತೆಳ್ಳಗಿರುವ ಮತ್ತು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸುವ ಜನರಿಗೆ ಇದು ಸೂಕ್ತವಾದ ಆಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಿ ಮತ್ತು ಬಿ ಜೀವಸತ್ವಗಳಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು, ಇದು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಸುಮೋ ಕುಸ್ತಿಪಟುಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳ ಆಹಾರಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

  • ಸುಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ:

ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ಇದು ಚರ್ಮದ ಮೇಲಿನ ಸುಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಸುಕ್ಕುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಇದು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೃದುತ್ವವನ್ನು ಕೂಡ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು, ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಬ್ಲೆಂಡರ್ನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಪುಡಿಮಾಡಿ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ 5 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಹಚ್ಚಿ, ತದನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ, ನೀವು ಕಪ್ಪು ಕಲೆಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಬಹುದು. ಇದನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ 20 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಮಾಡಿ.

  • ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಕೂದಲಿನ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ:

ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಕೂದಲಿನ ಆರೋಗ್ಯದ ಜೊತೆಗೆ ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೂ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಇದನ್ನು ಹೇರ್ ಪೇಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತುರಿದ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ಮೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು 6-7 ಹನಿ ನಿಂಬೆ ರಸದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ. ನಂತರ ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಮೂಲಕ್ಕೆ 20-25 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಈ ಮಿಶ್ರಣವು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೊಳಪು ಮತ್ತು ಶಾಂಪೂ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group