ಸುಕ್ಕು ಡಾರ್ಕ್ ಸರ್ಕಲ್ಗಳು ಇದ್ದರೆ ಈ ಸ್ಟೆಪ್ ಅನುಸರಿಸಿ…

ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಚರ್ಮದ ಆರೈಕೆಗೆ ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ದುಂಡಗೆ ಕತ್ತರಿಸಿ ಹತ್ತು ನಿಮಿಷ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ನಂತರ ಮುಖಕ್ಕೆ ಮಸಾಜ್‌ ಮಾಡಿದರೆ ತ್ವಚೆ ಫ್ರೆಶ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ತಿರುಳಿಗೆ ನಾಲ್ಕು ಚಮಚ ಸೇಬಿನ ಪ್ಯೂರೀಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಆ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ.

20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ತೊಳೆದರೆ ಮುಖದ ಮೇಲಿನ ಸುಕ್ಕುಗಳು ಮಾಯವಾಗುತ್ತವೆ.ಎರಡು ಚಮಚ ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ರಸ, ನಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಮುಲ್ತಾನಿ ಮಟ್ಟಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ, 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಮುಖವನ್ನು ತಣ್ಣೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಇದು ಕಣ್ಣಿನ ಕೆಳಗಿನ ಡಾರ್ಕ್‌ ಸರ್ಕಲ್ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

‌ಅಗಲವಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಕಾಲು ಘಂಟೆಯವರೆಗೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಕಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಉಗುರು ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ.ಬಿಸಿಲಿನ ತೀವ್ರತೆಯಿಂದ ಕಪ್ಪಾಗಿರುವ ತ್ವಚೆಗೆ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆಯ ರಸವನ್ನು ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಪರಿಹಾರ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ. ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ರಸ ಮತ್ತು ಸೌತೆಕಾಯಿ ರಸವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ.

ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಹತ್ತಿ ಉಂಡೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಕಣ್ಣುಗಳ ಕೆಳಗಿರುವ ಡಾರ್ಕ್‌ ಸರ್ಕಲ್‌ಗೆ ಹಚ್ಚಿ 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಬಳಿಕ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ತೊಳೆದರೆ ಡಾರ್ಕ್‌ ಸರ್ಕಲ್ ಮಾಯವಾಗುತ್ತವೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group