ವಾಯು ಮಾಲಿನ್ಯ ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಕೆಲವು ಸಲಹೆ;

*ಉತ್ತಮ ಪ್ರಜೆಯಾಗಿರಿ: ನಾಗರಿಕನಾಗಿ ಉತ್ತಮ ನೈತಿಕ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಹೆಮ್ಮೆಪಡಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ತ್ಯಾಜ್ಯ, ನೀವು ಬಳಸುವ ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಬಳಕೆಯ ನಂತರ ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿ.ಅನುಗುಣವಾದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ತ್ಯಾಜ್ಯವನ್ನು ಠೇವಣಿ ಇಡುವ ಮಾರ್ಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇತರರಿಗೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿರುವುದು ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳ ಬಳಿ ವಾಸಿಸುವ ಜನರು ಯಾವ ಅಪಾಯಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸುವುದು.ನಾವೆಲ್ಲರೂ ದೋಷರಹಿತವಾಗಿ ಕಾಣಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರೆ, ನಾವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನಮ್ಮ ಉಸಿರಾಟದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ

*ಈ ವಿಷಯದೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವ ವಿಭಿನ್ನ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಜವಾದ ವಾಯು ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳು ಯಾವುವು, ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೇಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಇತರರಿಗೆ ಹೇಗೆ ರವಾನಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದನ್ನು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

*ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡಿ

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಡಿ, ಅವರನ್ನು ಉತ್ತಮ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿ, ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಮತ್ತು ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಬದ್ಧರಾಗಿರಿ, ಅಂದರೆ ನಿಷೇಧಿಸುವುದು ಅವರು ಆಡಲು ಮೈದಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು, ಒಳ್ಳೆಯದು ಮತ್ತು ಕೆಟ್ಟದ್ದರ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಕಲಿಸುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು.

*ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಇತರರ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಿ:

ನೀವು ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ಸಹಾನುಭೂತಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಜೀವನದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವು ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಾಗ, ಮಾಲಿನ್ಯಕಾರಕಗಳೊಂದಿಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮೂಲದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಎಚ್ಚರವಾಗಿರುತೀರಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group