ಒಳಾಂಗಣ ತರಕಾರಿ ತೋಟ ಬೆಳೆಸಲು ಸಲಹೆಗಳು

ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ತೋಟಗಾರ ಬೆಳೆಯಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸುಲಭವಾದ ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು. “ಹರಿಕಾರರಿಗಾಗಿ, ಸ್ಥಳೀಯ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯುವುದು ಉತ್ತಮ, ಏಕೆಂದರೆ ಹವಾಮಾನವು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ, ವಿಲಕ್ಷಣವಾದವುಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯೋಗ ಮಾಡಿ. ಖಾದ್ಯ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳಾದ ಅಜ್ವೈನ್, ಪುದೀನ, ನಿಂಬೆ ಹುಲ್ಲು, ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ನಂತರ ಟೊಮೆಟೊ, ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ, ಓಕ್ರಾ, ಇತ್ಯಾದಿ. ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಅನುಭವವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ, ಇತರ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಪದವಿ ಪಡೆಯಿರಿ

  • *ಸಲಹೆಗಳು :

*ಕಿಟಕಿ ಗ್ರಿಲ್ ಅಥವಾ ಶೆಲ್ಫ್ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಭಾರ ಹಾಕಬೇಡಿ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀರು ಹಾಕಿದಾಗ ಗಿಡಗಳು ಮತ್ತು ಮಡಕೆಗಳು ಭಾರವಾಗುತ್ತವೆ. ಕಿಟಕಿ ಗ್ರಿಲ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಬಲವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ತೂಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ.

*ಗಿಡಮೂಲಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸೊಪ್ಪುಗಳು ಸಣ್ಣ ಮಡಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನೇತಾಡುವ ಬುಟ್ಟಿಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು ಆದರೆ ಟೊಮೆಟೊ, ಮೆಣಸು ಮತ್ತು ಬಿಳಿಬದನೆಗಳಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರೆಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ.

*ತರಕಾರಿಗಳಿಗಾಗಿ, ಅವುಗಳ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವಷ್ಟು ಆಳವಾದ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. *ನೈಸರ್ಗಿಕ ಕಾಂಪೋಸ್ಟ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

*ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಒಣ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಗಿಡಗಳನ್ನು ಹಸಿಗೊಬ್ಬರ ಮಾಡಿ. ಮಲ್ಚ್ ಒಂದು ಕಳೆ ನಿವಾರಕ ಮತ್ತು ಮಣ್ಣು ಮತ್ತು ಶಾಖ, ಶೀತ ಮತ್ತು ಗಾಳಿಯ ನಡುವೆ ತಡೆಗೋಡೆಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. *ಟೊಮ್ಯಾಟೊ ಅಥವಾ ಸೌತೆಕಾಯಿಯಂತಹ ಬಳ್ಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ತರಕಾರಿಗಳಿಗೆ, ಲಂಬವಾದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ

. *ನೀರಿನ ಕ್ಯಾನ್ ಖರೀದಿಸಿ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group