ತೂಕ ಇಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಲ್ಲ ಮೂರು ಯೋಗಾಸನಗಳು

  • ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನೇಕರು ಜಿಮ್‌ಗೆ ಹೋಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅನೇಕ ಜನರು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಭಿನ್ನ ಆಹಾರಕ್ರಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯೋಗ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ,
  • ಪ್ರತಿದಿನ ಈ ಮೂರು ಯೋಗಾಸನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ
  • ಭುಜಂಗಾಸನ:ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿ.ನಿಮ್ಮ ಹಣೆಯನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಒರಗಿಸಿ.ಕೈಗಳ ಅಂಗೈಗಳನ್ನು ಎದೆಯ ಹತ್ತಿರ ಇರಿಸಿ. ನಂತರ ದೇಹದ ಭಾರವನ್ನು ಅಂಗೈಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸೊಂಟದ ಭಾಗವನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಎತ್ತಿ. ನಿಮ್ಮ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸಿ ಮತ್ತು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಒರಗಿಸಿ.ಈ ಆಸನವನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಐದು ಬಾರಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಕೊಬ್ಬು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.
  • ನೌಕಾಸನ: ನೌಕಾಸನ ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ತೂಕ ಇಳಿಕೆಯ ನಂತರ ಆಯಾಸ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ಸುಸ್ತು ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಆಸನವನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ದೇಹದ ಆಕಾರವು ನೌಕೆಯಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಆಸನವನ್ನು ನೌಕಾಸನ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.
  • ನೌಕಾಸನ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ? ನಿಮ್ಮ ತೋಳುಗಳನ್ನು ಮುಂದಕ್ಕೆ ನೇರಗೊಳಿಸಿ.ಕಾಲುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ 45 ಡಿಗ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಆಕಾರದಲ್ಲಿರಿ. ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ದೋಣಿಯ ಆಕಾರದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಈ ಆಸನವನ್ನು ಮೂರು ಬಾರಿ ಮಾಡಿ.
  • ಚಕ್ರಾಸನ: ಈ ರೀತಿಯ ಯೋಗಾಸನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕೊಬ್ಬು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.ಚಕ್ರಾಸನ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
  • ಮೊದಲು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿ.ಎರಡೂ ಕಾಲುಗಳನ್ನು ಮಡಚಿ.ಕಾಲುಗಳ ನಡುವೆ ಅಂತರವಿರಲಿ. ಎರಡೂ ಕೈಗಳನ್ನು ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಡಚಿ ತಲೆಯ ಬಳಿ ಇರಿಸಿ.ನಂತರ ಸೊಂಟದಿಂದ ತಲೆಯವರೆಗಿನ ಭಾಗವನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಮೇಲಕ್ಕೆತ್ತಿ. ತಲೆಯನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಇಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.
Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group