ಡಯಲಿಸ್ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಅಹಾರ ಯಾವುವು ತಿಳಿಯಿರಿ..!

ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಆಹಾರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು (ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರ) ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಹಾನಿಯ ಪ್ರಮಾಣವು ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ (ಮೂತ್ರಪಿಂಡ) ಆಹಾರಗಳು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ತ್ಯಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ವಿಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ಮಾಡುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ವೈದ್ಯರು ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ:

  • ಸೋಡಿಯಂ:ಸೋಡಿಯಂ ಅನೇಕ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು, ಸಹಜವಾಗಿ, ಟೇಬಲ್ ಉಪ್ಪು. ನಿಮಗೆ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ ಇದ್ದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸೋಡಿಯಂ ಅನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ವೈದ್ಯರು ದಿನಕ್ಕೆ 2,000 ಗ್ರಾಂಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸೋಡಿಯಂ ಅನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.
  • ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ಪೊ:ಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದ್ದರೂ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವವರು ಅದನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಬೇಕು. ದಿನಕ್ಕೆ 2,000 ಗ್ರಾಂ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಅನ್
  • ರಂಜಕ: ನೀವು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ರಕ್ತದಿಂದ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರಂಜಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ವೈದ್ಯರು ದಿನಕ್ಕೆ 800 ಮಿಗ್ರಾಂನಿಂದ 100 ಮಿಗ್ರಾಂಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ರಂಜಕವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group