ಅಡುಗೆ ಕೋಣೆ ಮತ್ತು ಸ್ನಾನ ಗೃಹದಲ್ಲಿನ ನೀರಿನ ಸಂರಕ್ಷಣೆ ಸರಳ ಸಲಹೆಗಳು ;

  • ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಸಂರಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ಸರಳ ಸಲಹೆಗಳು; ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಹರಿಯುವ ನೀರನ್ನು ಬಳಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಬದಲಾಗಿ, ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನೀರಿನ ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ನಂತರ ತೊಳೆಯಿರಿ.ಡಿಶ್ವಾಶರ್ ಖರೀದಿಸುವಾಗ, ‘ಲೈಟ್-ವಾಶ್’ ಆಯ್ಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದನ್ನು ಆರಿಸಿ.ನೀವು ಕೆಲವು ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಕೈಯಿಂದ ತೊಳೆಯಬೇಕಾದರೆ, ನೀವು ತೊಳೆಯದಿದ್ದಾಗ ನೀರನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ.ಕಾರುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ನೀರುಣಿಸಲು ಆರ್‌ಒ ವಾಟರ್ ಪ್ಯೂರಿಫೈಯರ್‌ಗಳಿಂದ ತ್ಯಾಜ್ಯ ನೀರನ್ನು ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಈ ನೀರನ್ನು ಮೊಪಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಅಥವಾ ಲಾಂಡ್ರಿ ಪೂರ್ವ ತೊಳೆಯಲು ಬಳಸಬಹುದು.ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಹರಿಯುವ ನೀರಿನಿಂದ ಡಿಫ್ರಾಸ್ಟ್ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಹೆಪ್ಪುಗಟ್ಟಿದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಹೊರಗಿಡಬಹುದು.
  • ಸ್ನಾನ ಗೃಹದಲ್ಲಿನ ನೀರಿನ ಸಂರಕ್ಷಣೆ ಸರಳ ಸಲಹೆಗಳು
  • ನೀರಿನ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು, ನೀರಿನ-ಸಮರ್ಥ ಸ್ನಾನ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಪ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ.ನೀವು ಹಲ್ಲುಜ್ಜಿದಾಗ ಅಥವಾ ಕ್ಷೌರ ಮಾಡುವಾಗ ನೀರನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ.ಟಾಯ್ಲೆಟ್ ಫ್ಲಶಿಂಗ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ. ಡೈ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ಆಹಾರ ಬಣ್ಣಗಳ ಹನಿಗಳನ್ನು ಟ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಬಣ್ಣ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ನಿಮ್ಮ ಶೌಚಾಲಯ ಸೋರಿಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ.
Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group