ದಂತ ಕುಳಿ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಇಲ್ಲಿವೆ ಮನೆ ಮದ್ದು ..!

ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಚಿಕ್ಕವರು ದೊಡ್ಡವರು ಎಂಬ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿ ಇಲ್ಲದ ಕಾರಣ ದಂತಕುಳಿ, ವಸಡಿನ ನೋವು, ಇಂತಹ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುವಂತಾಗಿದೆ. ಇಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ದೂರವಾಗಬೇಕು ಅಂದ್ರೆ ಈ ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿ. – ಉಪ್ಪನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುವುದರಿಂದ ಬಾಯಲ್ಲಿರುವ ನೋವು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಬೆಳೆಯೆದಂತೆ ತಡೆಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ.

  • ಒಂದು ಚಮಚ ಉಪ್ಪುನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ಬಿಸಿ ನೀರಿಗೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡು, 5 ಅಥವಾ 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನೀರನ್ನು ಬಾಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಮುಕ್ಕಳಿಸಬೇಕು, ಇದನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 3 ರಿಂದ 4 ಸಾರಿ ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಬೇಕು. ನಿಮಗೆ ನೋವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ ದಿನ್ನಕ್ಕೆ 5 ರಿಂದ 6 ಸಲ ಮಾಡಿದರೆ ಉತ್ತಮ. – ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಉಪಯೋಗಿಸ ಬೇಕು ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಆಲಿಸಿನ್ ಎಂಬ ಅಂಶವು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮಾಣು ಜೀವಿ ಹಾಗು ಆ್ಯಂಟಿಬಯಾಟಿಕ್ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. 4 ರಿಂದ 5 ಬೆಳ್ಳುಳಿ ಎಸಳುಗಳನ್ನು ಜಜ್ಜಿಕೊಂಡು ಅದಕ್ಕೆ 1/5 ಚಮಚ ಕಲ್ಲುಪ್ಪು ಹಾಕಿ, ನೋವಿರುವ ಹಲ್ಲಿನ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ನಂತರ 15 ನಿಮಿಷ ಬಿಟ್ಟು ಬಾಯಿ ಮುಕ್ಕಳಿಸಬೇಕು. ದಿನಕ್ಕೆ 2 ರಿಂದ 3 ಸಾರಿ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೆ ನೋವಿನ ಭಾದೆಯಿಂದ ಕೊಂಚ ವಿರಾಮ ಹೊಂದಬಹುದು.
  • – ಲೈಕೋರೈಸ್ ಬೇರಿನ ಪುಡಿಯನ್ನು ಬಳುಸುವುದರಿಂದ ಹಲ್ಲಿಗೆ ಭಾದೆ ನೀಡುವಂತುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ಬರದಂತೆ ತಡೆಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಚಾಲೋನು ಎಂದು ಕೂಡ ಕರಿಯುತ್ತಾರೆ. ಈ ಬೇರನ್ನು ಒಣಗಿಸಿ ಪುಡಿ ಮಾಡಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಹಲ್ಲು ಉಜ್ಜಿದರೆ ಇದರಿಂದ ದಂತಕುಳಿಯ ಸಮಸ್ಯೆ ದಿನ ದಿನ ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತಾ ಬರುತ್ತೆ. ಬೇವಿನ ಕಡ್ಡಿಯಿಂದ ಹಲ್ಲನು ಉಜ್ಜಬೇಕು. ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಆಯುರ್ವೇದಿಕ್ ಗುಣಗಳಿಂದ ದಂತಕುಳಿಗೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ.
  • – ಲವಂಗವೂ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಇದರಲ್ಲಿರುವ ಯುಜೆನಲ್ ಎಂಬ ಅಂಶ ಹೇರಳವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ ಹಲ್ಲಿನಲ್ಲಿ ಆಗುವ ಉರಿಯೂತ, ನಂಜುವಿರೋಧಕ ಗುಣ ಹೊಂದಿದೆ. ನೋವಿರುವ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಲವಂಗವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಜಗಿಯಬೇಕು. ಅದರಿಂದ ಬರುವ ರಸವನ್ನು ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ 5 ನಿಮಿಷ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಾಲಿಗೆಯ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಲವಂಗವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನೋವು ಶಮನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ದಂತಕುಳಿಯಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು ಅಂದರೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಮತ್ತು ನಾರಿನ ಅಂಶ ಇರುವ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ತರಕಾರಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವಿಸಬೇಕು.
  • ಫ್ಲೋರೈಡ್ ಹೊಂದಿರುವ ಟೂತ್ ಪೇಸ್ಟ್‌ನಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ 2 ಸಾರಿ ಹಲ್ಲು ಉಜ್ಜಬೇಕು. ಊಟ ಮಾಡಿದ ಮೇಲೆ ಬಾಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಮುಕ್ಕಳಿಸಬೇಕು. ಚಾಕೊಲೇಟ್,ಕ್ಯಾಂಡಿ, ಸ್ವೀಟ್ಸ್, ಸೋಡಾ ಮತ್ತು ಜ್ಯೂಸ ನಂತಹ ಆಹಾರ ಸೇವನೆ ಮಿತವಾಗಿರಲಿ. ಇನ್ನಷ್ಟು ಉಪಯುಕ್ತವಾದ ಮನೆ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ
Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group