ಹೂವಿನ ಉದ್ಯಾನವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಆರಂಭಿಕರಿಗಾಗಿ ಸಲಹೆಗಳು..!

ಹೂವುಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯು ಒಬ್ಬರ ತೋಟದ ನೋಟವನ್ನು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಹಾಗಾದರೆ, ಪರಿಪೂರ್ಣ ಹೂವಿನ ತೋಟವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಬಯಸಿದರೆ ಮನೆ ಮಾಲೀಕರು ಎಲ್ಲಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ? ಇಲ್ಲಿ ಓದಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

ವಿವಿಧ ಹೂವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಮೂಲಭೂತ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ. ಅದರ ನಂತರವೇ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೂವಿನ ತೋಟವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವಾಗ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು, ಮಣ್ಣು, ನೀರು, ಹೂಬಿಡುವ ಸಮಯ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ.

ಹೂವಿನ ತೋಟಕ್ಕೆ ಬಿಸಿಲು: ಹೂವುಗಳನ್ನು, ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ನೆಡುವ ಮೊದಲು, ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಜಾಗವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ. “ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ಯಾವುದೇ ಹೂಬಿಡುವ ಸಸ್ಯದ ತಾಪಮಾನದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು, ನೀರುಹಾಕುವುದು ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ. ಅವುಗಳನ್ನು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ, ಕಿಟಕಿ ಗ್ರಿಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಬಾಲ್ಕನಿಗಳು ಅಥವಾ ಟೆರೇಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಸಬೇಕು ”

ಹೂವಿನ ತೋಟಕ್ಕಾಗಿ ಮಣ್ಣನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸುವುದು: ಹೂವಿನ ತೋಟವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು, ಮಣ್ಣಿನ ಮೇಲಿನ ಪದರವು ಪೌಷ್ಟಿಕ-ತೀವ್ರವಾಗಿರಬೇಕು, ಫಲವತ್ತಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಹೂಳು, ಮರಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳ ಸರಿಯಾದ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು. ಉತ್ತಮ ಮಣ್ಣು ತುಂಬಾ ಜಿಗುಟಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬರಿದಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಬೇರುಗಳು ಆಳವಾಗಿರಬೇಕು ಮಣ್ಣು, ಸ್ಥಿರವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳೆಯಲು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group