ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳು

ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ತಾಪಮಾನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಜಗತ್ತು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ, ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಈಗ ಸುಸ್ಥಿರ ಸ್ಥಳಗಳ ಸೃಷ್ಟಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವು ಪರಿಸರ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಮತ್ತು ಪರಿಸರೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಹಾನಿಕಾರಕ ಮತ್ತು ಮಾಲಿನ್ಯವನ್ನು ಉಂತು ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು ಈ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ.

ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಯಾವುವು?ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆ ಅಥವಾ ಹಸಿರು ಕಟ್ಟಡವು ಈ ಯಾವುದೇ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎಲ್ಲಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು:ಯಾವುದೇ ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯ ಕೀ ಘಟಕವು ಉಷ್ಣ ನಿರೋಧನವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವಿದ್ಯುತ್ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಇಂಗಾಲದ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ನಿರೋಧನ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಪರ್ಯಾಯಗಳು ತುಂಬಿವೆ, ಅವು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಮತ್ತು ಸೇರ್ಪಡೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ, ವಿಷಕಾರಿಯಲ್ಲದ ಮತ್ತು ಜೈವಿಕ ವಿಘಟನೀಯ ನಿರೋಧನ ವಸ್ತು ಇದ್ದರೆ, ಅದು ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯಾಗಿದೆ.ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವೆಂದರೆ ನೀರಿನ ಸಂರಕ್ಷಣೆ. ಮಳೆನೀರು ಕೊಯ್ಲು , ಕಡಿಮೆ ಹರಿವಿನ ಟ್ಯಾಪ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನೀರು-ಸಮರ್ಥ ವಸ್ತುಗಳು ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಸಂರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನೀರನ್ನು ಇತರ ಕುಡಿಯುವ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗೆ ಬಳಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ತೋಟಗಳಿಗೆ ನೀರುಹಾಕುವುದು, ಕಾರನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದು ಅಥವಾ ಶೌಚಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸುವುದು.ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣವೆಂದರೆ ಅದರ ಶಕ್ತಿಯ ಮೂಲ. ನಿಯಮಿತ ಮನೆಗಳು ಪಳೆಯುಳಿಕೆ ಇಂಧನಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿವೆ, ಆದರೆ ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ, ಸೌರ ಫಲಕಗಳು, ಜೀವರಾಶಿ ಬಾಯ್ಲರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಶಾಖ ಪಂಪ್‌ಗಳನ್ನು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇದು ನವೀಕರಿಸಲಾಗದ ಶಕ್ತಿಯ ಮೂಲಗಳ ಮೇಲಿನ ಅವಲಂಬನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಮೂಲಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಯು ಭಾರಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮನೆ ಮಾಲೀಕರು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು ಆದರೆ ಭಾರತದಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಸರ್ಕಾರವು ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಮೂಲಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಜನರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಸಹಾಯಧನ ಮತ್ತು ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group