ಜೈವಿಕ ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆಗೆ ನಿಮಗೇ ಗೊತ್ತೇ…?

ಮಾನವನ ಬದುಕಿನ ಬಹುಭಾಗದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ, ಕೃಷಿಯು ಜೈವಿಕ ಎಂದು ವಿವರಿಸಬಹುದು; 20ನೇ ಶತಮಾನದ ಸುಮಾರಿಗೆ ಒಂದು ಹೊಸ ಸಂಶ್ಲೇಷಕ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಆಹಾರದ ಪೂರೈಕೆಗೆ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಯಿತು.

ಜೈವಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ, ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಅಜೈವಿಕ ಕ್ರಿಮಿನಾಶಕಗಳು, ಕೀಟನಾಶಕಗಳು ಹಾಗು ಸಸ್ಯನಾಶಕಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿರುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಅದನ್ನು ಕಡೆಯ ಸಾಧನವಾಗಿ ಉಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ಜನಪ್ರಿಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಕೆಲವು ಅಜೈವಿಕ ರಸಗೊಬ್ಬರಗಳನ್ನು ಇಂದಿಗೂ ಬಳಕೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ[ಸೂಕ್ತ ಉಲ್ಲೇಖನ ಬೇಕು]. ಜಾನುವಾರುಗಳು ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವುಗಳನ್ನು, ಪ್ರತಿಜೀವಕಗಳನ್ನು ನಿಯತ ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಬಳಕೆ ಮಾಡದೆ ಹಾಗು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಗಳನ್ನು ಬಳಸದೆ ಪಾಲನೆ ಮಾಡಬೇಕು, ಇದಲ್ಲದೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಬೇಕು.[] ಹಲವು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ, ಜೈವಿಕ ಉತ್ಪನ್ನವು ಕುಲಾಂತರಿ ತಳಿಗೆ ರೂಪಾಂತರ ಆಗದಿರಬಹುದು. ನ್ಯಾನೋ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯನ್ನು ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಕೃಷಿಯಲ್ಲಿ ಅನ್ವಯಿಸುವುದು ಮುಂದಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವಾದ್ದರಿಂದ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತಗೊಂಡ ಜೈವಿಕ ಆಹಾರದಿಂದ ಹೊರಗಿಡಬೇಕೆಂದು ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ದಿ ಸಾಯಿಲ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ (ಯುಕೆ) ಒಂದು ನ್ಯಾನೋ-ಬಹಿಷ್ಕಾರವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದ ಮೊದಲ ಜೈವಿಕ ಪ್ರಮಾಣಕರ್ತ.

ಜೈವಿಕ ಆಹಾರದ ಉತ್ಪಾದನೆ ಖಾಸಗಿ ತೋಟಗಾರಿಕೆಗಿಂತ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಒಂದು ಅತಿಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೊಳಪಟ್ಟ ಕ್ಷೇತ್ರ. ಪ್ರಸಕ್ತ, ಒಕ್ಕೂಟ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್, ಕೆನಡಾ, ಜಪಾನ್ ಮತ್ತು ಹಲವು ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ ಆಹಾರ “ಜೈವಿಕ”ವೆಂದು ಮಾರಾಟಮಾಡಲು ಉತ್ಪಾದಕರು ವಿಶೇಷ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣದ ಗಡಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು.

Share this Article
Subscribe
Notify of
guest
0 Comments
Inline Feedbacks
View all comments
error:

Join Our

Group